7 mẹo nói tiếng anh tốt

• Thread starter angellala
  • Ngày gửi
Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Mất gốc rồi bjo học lại không nhồi đc vào đầu ý, khổ ghê

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hieuproit

Sơ cấp
12/6/14
2
0
1
33
BMT
@Fuji Mountain Theo nguyên tắc 1, đã học cấu trúc câu thì cần gì học ngữ pháp nữa bởi lẽ ngữ pháp chúng ta đã học 6 năm phổ thông, vậy là quá đủ rồi. hihi

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
@Fuji Mountain Theo nguyên tắc 1, đã học cấu trúc câu thì cần gì học ngữ pháp nữa bởi lẽ ngữ pháp chúng ta đã học 6 năm phổ thông, vậy là quá đủ rồi. hihi

Cấu trúc câu (sentence structure / sentence pattern) là một phần của ngữ pháp (Grammar) nha bạn...

Đừng nói là 6 năm học phổ thông (đúng ra là 7 năm chứ: 4 năm trung học cơ sở + 3 năm trung học phổ thông) vẫn chưa đủ để nắm vững ngữ pháp tiếng Anh trong môi trường giáo dục cùa VN nhé... có nhiều em học từ lớp 3 (tiểu học) cho đến hết lớp 12 cũng chỉ nắm vững 1/3 kiến thức ngữ pháp căn bản (chứ đừng nói là nâng cao)...

Đó là theo thực tế mình nhìn nhận thôi... còn quan điểm của bạn ko cần học ngữ pháp mà vẫn thành thạo tiếng Anh thì chắc tui ko ý kiến gì thêm nữa...

Thịn Cupid

Thịn Cupid

Guest
29/9/17
1
0
1
31
Mất gốc rồi bjo học lại không nhồi đc vào đầu ý, khổ ghê[/QUOTE

mình học với 1 ông thầy bản ngữ trực tiếp qua skype luôn nè, bạn nghe đến antoree bao giờ chưa? đăng ký học ở đây thử

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Lexy Nguyen

Lexy Nguyen

Trung cấp
14/7/14
111
12
18
Hải Dương
Cám ơn c, t sẽ tham khảo, c học bên đó chưa? hiệu quả thế nào?

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43

Không phải cứ tây là mặc nhiên đứng lớp dạy ngôn ngữ được đâu bạn nhé. phải là người có học qua giáo học pháp (kỹ năng đứng lớp, kỹ năng giảng dạy) thì mới duoc. Cứ tưởng tượng thế này. bạn nói tiếng Việt rất sỏi (vì bạn là người VIệt). nhưng bạn có thể tự tin đứng lớp giảng dạy tiếng VIệt cho người nước ngoài duoc ko ? thì truong hợp ông tây, bà tây đứng lớp nó cũng như vậy. ko dễ đâu nha.

K

ketoanthueATCS

Guest
25/4/17
53
15
8
38
www.ketoanthueatcs.vn
Thực tế thì rất nhiều trung tâm ở VN toàn thuê người nước ngoài dạng Tây Ba Lô (du lịch bụi) đứng lớp nói chuyện, rất ít người có chuyên môn dạy. Trừ khi các bạn học các lớp cao cấp học phí cao.

F

Fuji Mountain

Cao cấp
22/9/17
495
124
43
Thực tế thì rất nhiều trung tâm ở VN toàn thuê người nước ngoài dạng Tây Ba Lô (du lịch bụi) đứng lớp nói chuyện, rất ít người có chuyên môn dạy. Trừ khi các bạn học các lớp cao cấp học phí cao.

Cũng là do cái tội "chuộng hàng ngoại" nên mới tiền mất tật mang. Cứ tưởng tượng một bạn người Phú Yên (dân Phú Yên là nói khó nghe nhất VN) đi du lịch bụi ở nước ngoài, rồi cũng xin vào trung tâm day tiếng nước ngoài (giả sử có tiếng Việt đi) thì người nước ngoài sẽ phát âm y chang như người bạn Phú Yên đi du lịch bụi đó... quay lại trường hợp tây ba lô dạy tiếng Anh ở VN. Nếu họ cũng xuất phát từ các nước nói tiếng Anh (native English speaker) thì còn cho qua, chứ dân Đức, Pháp, Ý mà dạy tiếng Anh có mà tiến mất tật mang...

L

lynguyen90

Sơ cấp
5/2/18
4
1
3
33
muốn luyện nói thì phải phát âm chuẩn trước, tui dùng cái app lingcor tải về dt đó, hay lắm!

• Like
Reactions: diepchi90
D

diepchi90

Sơ cấp
5/2/18
4
1
3
33
ui, t kém ta lắm, k biết có áp dụng được không?

M

mymysa

Guest
13/10/15
3
2
1
26
muốn nói tốt chỉ cần kiên nhẫn và tinh thần tốt, một động lực cho việc học tiếng anh, cuối cùng tìm được trung tâm dạy hiệu quả
chia sẻ cho các bạn video để học thêm phát âm nhé

L

LienAnKieu

Sơ cấp
12/11/18
4
0
1
31
Em học với giáo viên nước ngoài chuẩn, chất lượng thì sẽ nhanh tiến bộ hơn nhiều. Trước học với giáo viên VN rồi giờ chuyển qua học với giáo viên nước ngoài nè. Nghe hoài y như hình thành 1 thói quen, lúc đầu đoán, mà giờ hiểu được 80% rồi. Từ từ sẽ lên level. ACE nào học thì nên chọn ACET, ILI, BC, VUS, ... các trung tâm địa chỉ uy tín để mà học nha.

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
cảm ơn ad, rất hữu ích, mình đang tính tìm lớp học mất gốc cho đứa em gái con bà dì , nó bỏ tiếng anh lâu mà hồi xưa học cũng cho qua thôi nên gần như mất căn bản trầm trọng, không biết có trung tâm giáo viên nước ngoài nào phù hợp cho nó không

L

lơ lửng

Sơ cấp
21/5/18
7
1
3
34
đã tham khảo và đã tìm được chỗ học phù hợp cho em ấy

X

xứ nẩu

Sơ cấp
21/5/18
12
5
3
31
Tui cũng quan trọng là chuẩn phát âm là ok

L

letitgo

Sơ cấp
9/10/18
1
0
1
33
okemen.com
Chán lắm mình học tiếng anh cũng kém làm kế toán mà nhiều khi lên google dịch từng chữ một. Ban căng lắm mà có gia đình rồi học khó vào lắm :(

N

NANG70

Sơ cấp
4/12/18
2
0
1
35
Em có xem một số video người nước ngoài giảng khá hay mà không biết mình có được share không nhỉ? Nếu hữu ích thì ad duyệt giúp không thì xóa cũng được ạ.
Em cảm ơn.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA