Thay đổi trụ sở đăng kí kinh doanh

• Thread starter lovers
  • Ngày gửi
L

lovers

Guest
4/6/09
50
0
0
ha noi
Các anh chị có thể cho e hỏi một chút không ah? Cty e muốn thay đổi trụ sở đăng kí kinh doanh thì cần làm những thủ tục gì? Có cần phải đến văn phòng tư vấn về Luật không? Và thay đổi cả thành viên tham gia góp vốn nữa. Em rất mong anh chị nào biết hướng dẫn cho em. Em cảm ơn nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Em đến nơi đã cấp đăng ký KD cho em trước đây hỏi, họ hướng dẫn cho mà làm lại

L

lovers

Guest
4/6/09
50
0
0
ha noi
Giam doc e bao thue Van phong luat nao do de ho huong dan. Nhung neu nhu nay thi e khong can phai khong ah? Chi can den Noi dang ki truoc day la ho huong dan cho e ah?

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Giam doc e bao thue Van phong luat nao do de ho huong dan. Nhung neu nhu nay thi e khong can phai khong ah? Chi can den Noi dang ki truoc day la ho huong dan cho e ah?

Nếu bên sở kế hoạch và đầu tư cấp giấy phép thì bạn lên trên ấy lấy mẫu về làm. Có thể download trên mạng theo link sau :
http://www.hapi.gov.vn/Pages/Docume...c-058d-4a4b-8373-cd003729124b&psize=10&pcur=2
Mình đã từng làm qua, thấy cũng đơn giản không có gì phức tạp. Nên tự làm để hiểu biết thêm, không cần thiết phải thuê ngoài.

Các anh chị có thể cho e hỏi một chút không ah? Cty e muốn thay đổi trụ sở đăng kí kinh doanh thì cần làm những thủ tục gì? Có cần phải đến văn phòng tư vấn về Luật không? Và thay đổi cả thành viên tham gia góp vốn nữa. Em rất mong anh chị nào biết hướng dẫn cho em. Em cảm ơn nhiều!

Nếu công ty bạn thay đổi trụ sở và thành viên góp vốn thì làm cùng một lần.
Mẫu giấy tờ có trên trang web của Sơr KHDT: www.hapi.gov.vn bạn có thể tải về và làm theo hướng dẫn.

Bạn cũng lưu ý là nếu trụ sở của bạn nằm ngoài tỉnh thành của nơi đăng ký ban đầu thì ngoài việc thay đổi ĐKKD bạn cũng phải đổi lại cả MST và con dấu pháp nhân của công ty bạn.
Phí thay đổi ĐKKD là 24.000 đồng, còn nếu làm lại con dấu và MST thì mất khoảng 330.000 đồng.
Nếu bạn làm dịch vụ thì cũng tuỳ từng VP luật: trung bình thì cả 3 khâu của bạn từ ĐKKD, con dấu, MST hết khoảng từ 1.2 triệu đến 1.8 tr.

Nếu bạn yêu cầu làm nhanh thì chi phí cũng cao hơn.
Thời gian làm theo quy định là: nếu thay đổi DDKKD thì hết khoảng 5 ngày làm việc. Còn cả 3 khâu thì hết 12 ngày làm việc.
Nếu bạn tự đi làm thì thường phải sửa đổi nhiều lần , chỉ mất công chứ không mất tiền chi phí lót-bi. hì

Chúc bạn thành công.
Hồ sơ ban đầu: Thay đổi nội dung ĐKKD:
1.Thông báo thay đổi nội dung ĐKKD (Mẫu)
2.Biên bản họp HDTV (HDQT)
3.Quyết định của HDTV (HDQT)
4.Thông báo lập sổ DK Thành viên
5.Giấy uỷ quyền hoặc Giấy giới thiệu
Nếu là có thành viên góp vốn thì ngoài ra còn có:
1.Danh sách thành viên
2.Giấy xác nhận vốn
3.Hợp đồng chuyển nhượng vốn

Thân

L

lovers

Guest
4/6/09
50
0
0
ha noi
Em cảm ơn anh chị nhiều lam! Truoc, cty e co 2 nguoi von gop khac chi la dung ten tren danh nghia thoi con a Pho Giam doc moi la dieu hanh chinh. Bay gio anh ay muon thay doi ten thanh vien gop von cua 2 nguoi do bang ten cua anh ay va mot nguoi khac. Nhu vay co dc khong ah? Tra loi cho e nhe

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA