ủy nhiệm chi với séc trả vào tài khoản không bảo chi thanh toán

• Thread starter onlyu2200
  • Ngày gửi
O

onlyu2200

Guest
2/11/09
1
0
0
36
tp hcm
các bạn ai biét trả lời dùm mình câu này với
câu 1:hãy nêu những điểm giống nhau và khác nhau cơ bản về thủ tục và phương pháp hoạch toán khi sử dụng thể thức ủy nhiệm chi với séc trả vào tài khoản không bảo chi thanh toán giữa các khách hàng ở trong cùng một ngân hàng.
câu 2:từ nội dung tài khoản tiền gởi và tài khoản tiền vay của khách hàng ở ngân hàng.hãy nêu nội dung kết cấu chung của tài khoản nợ và tài khoản có của ngân hàng.

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

Bong06

Guest
16/10/09
19
0
0
Mùa Hè không nóng
các bạn ai biét trả lời dùm mình câu này với
câu 1:hãy nêu những điểm giống nhau và khác nhau cơ bản về thủ tục và phương pháp hoạch toán khi sử dụng thể thức ủy nhiệm chi với séc trả vào tài khoản không bảo chi thanh toán giữa các khách hàng ở trong cùng một ngân hàng.
câu 2:từ nội dung tài khoản tiền gởi và tài khoản tiền vay của khách hàng ở ngân hàng.hãy nêu nội dung kết cấu chung của tài khoản nợ và tài khoản có của ngân hàng.

Câu hỏi của bạn thiên về ly thuyết nhiều hơn thực tế. Thế nên theo mình bạn nên tìm những tài liệu liên quan để tìm hiểu nhé
Cuộc sống luôn luôn biến đổi cuộc đời ta :015:

D

dotnhatquadat

Guest
20/11/06
5
0
0
ha noi
Mình có cách hiểu như này, bạn tham khảo nhé:
Câu 1: ủy nhiệm chi là bạn sẽ đến ngân hàng và nộp ủy nhiệm chi đó cho gdv, gdv kiểm tra số dư tài khoản của bạn và nhận chứng từ
Còn séc là do bạn ký phát cho một bên thứ 3, là nhà cung cấp, và không phải là bảo chi cho nên số tiền ký phát đó vẫn chưa chắc chắn là có trong tài khoản của bạn. Có thể sẽ được thanh toán nếu tài khoản đủ số dư, sẽ không nếu tài khoản không đủ số dư. Nghĩa là sẽ không có sự đảm bảo rằng séc sẽ được thanh toán.

Câu 2: câu này thì đúng là lý thuyết thật. Chịu khó nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA