Có nên xuất HĐ GTGT?

• Thread starter 4tr
  • Ngày gửi
4

4tr

Guest
E có 1 hợp đồng thi công lắp đặt, giá trị là 600 triệu.
Bây giờ mới lắp đặt được 1/3 thiết bị trong hợp đồng mà chủ đầu tư đã bắt E phải xuất hóa đơn những phần lắp đặt.
E có quyền xuất lẻ HĐồng ra hay ko?
Hay chỉ được xuất 1 cái theo HĐồng số.....?
E mới làm bên KTXD nên chẳng bít gì.:wall:
Giúp E nha các Bác! Thanks

Khóa học Quản trị dòng tiền
Perfume_at

Perfume_at

Cao cấp
3/6/09
787
13
18
Hà Nội
Xuất được từng phần theo biên bản nghiệm thu lắp đặt và quyết toán. Trường hợp chưa quyết toán kịp từng phần thì căn cứ vào dự toán từng phần đã duyệt, sau khi quyết toán thì điều chỉnh cũng được.

C

chip20008

Guest
7/3/09
8
0
0
Hà Nội
Viết được Bác ạ.
Nếu có khối lượng hoàn thành được Bên A ký nghiệm thu thì viết theo giá trị đó hoặc theo giá trị Bên A ứng tiền cho, miễn là sau này giá trị của các hoá đơn bằng với giá trị quyết toán.

V

vitconsmile

Sơ cấp
25/9/09
33
0
0
36
HA NOI
Xuất HĐ theo từng hạng mục công trình như Perfume at nói cũng được bạn ạ. nhưng rút kinh nghệm như bên công ty tớ, xuất HĐ cho bên họ trước rồi bây giờ họ không thanh toán cho. lại phải mất công đi đòi, mà đòi họ còn chưa trả. Mệt lắm bạn ạ!

4

4tr

Guest
Xuất HĐ theo từng hạng mục công trình như Perfume at nói cũng được bạn ạ. nhưng rút kinh nghệm như bên công ty tớ, xuất HĐ cho bên họ trước rồi bây giờ họ không thanh toán cho. lại phải mất công đi đòi, mà đòi họ còn chưa trả. Mệt lắm bạn ạ!

Ơ thế Bác ko làm hợp đồng ah? Nếu làm HĐồng thì cứ theo HĐ mà làm. Nếu ko thanh toán tiền cho thì phải kiện :dance2:
Cho bọn nó sợ :wall:

lyly040609

lyly040609

Trung cấp
18/6/09
107
0
16
MTTN
Ơ thế Bác ko làm hợp đồng ah? Nếu làm HĐồng thì cứ theo HĐ mà làm. Nếu ko thanh toán tiền cho thì phải kiện :dance2:
Cho bọn nó sợ :wall:

ý kiến của vitconsmile cũng đáng tham khảo đấy bạn, người ta kinh doanh chẳng mấy ai thích kiện tụng đâu, với lại nhiều khi thanh toán người ta cứ hay để lại "một ít", kế toán chúng ta lại phải đi đòi - đòi chẳng được còn bị chửi, khổ lắm bạn ạ!

D

dothuhuong282

Trung cấp
2/11/06
166
2
0
Ngôi nhà hạnh phúc
Bạn đi kiện được thì chi vào đó đó có khi gấp vài lần số tiền đòi được, nào phí mời luật sư, phí đi lại, phí không tên mà phía bên kia không chịu cho. Kinh nghiệm sương máu cho những người làm kế toán là khi hợp đồng cứ làm bên B thanh toán tiền xong không quá 3 ngày làm việc mình suất trả hoá đơn, nếu chậm trả hoá đơn thì phạt thế nào mình cũng chấp nhận. Điều này hạn chế việc mình xuất hoá đơn cho mà khách ko chuyển tiền, mình sẵn hoá đơn thì xuất cho họ chứ để phạt làm gì? nhưng còn phía họ, nhận hoá đơn rồi họ sẽ lý do này nọ để chậm thanh toán. chỉ mình là mất công thôi

L

Luc van

Guest
chủ đầu tư đã bắt E phải xuất hóa đơn những phần lắp đặt.
E có quyền xuất lẻ HĐồng ra hay ko?

có quyền xuất (nếu hợp đồng không ghi ro xuất một lần một)

Bên chủ đầu tư và bên bạn phải làm BB nghiệm thu phần lắp đặt đó rồi căn cứ vào giá trị BBNT đó xuất hoá đơn cho họ nhé!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA