Cẩn thận về việc mua sách!

• Thread starter TLX
  • Ngày gửi
TLX

TLX

Giọt nắng bên thềm
15/6/09
539
17
18
Góc phố dịu dàng
Mình đi làm được hơn 2 tháng rồi. Từ đó tới giờ mình đã mấy lần nhận được điện thoại nói là người của cục thuế và giới thiệu hai cuốn sách (mỗi lần 2 cuốn mới hay chứ), giá khoảng 500k - 600k. Mình ko chắc chắn nên vào google để tìm thì hóa ra là bán sách trực tuyến. Lần này lại có một số điện thoại gọi tới, số 0422600998, xưng là chị Liên ở cục thuế HNội, hỏi địa chỉ để gửi giấy mời tập huấn của cục thuế HNội cho các kế toán trưởng của công ty, khi đi tập huấn phải mang theo 2 cuốn: Cẩm nang cho Giám đốc và Kế toán trưởng, và Chính sách thuế mới.
Mình post bài này lên đây để chia sẻ với cả nhà, những bác già làng trưởng bản chắc ko lạ nhưng những người mới như mình nên biết để có phương án "phòng thủ".
Thân!

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
Hix, mình cũng gặp trường hợp y như bạn vậy, may mà mình tỉnh táo bảo: " Khi nào có công văn của Thuế đến hẵng hay"

T

thuyduongnsx

Sơ cấp
12/3/09
25
0
0
40
Hà Nội
Bạn search như thế nào ra được nhà sách trực tuyến vậy?
Mình search hoài từ số đthoại mà ko ra.

Mà hôm trước mình cũng bị gọi điện, mình cả tin nên đồng ý mua 1 quyển, nhưng do họ viết sai hóa đơn nên là người ở công ty chưa nhận. Mình lên search thấy chủ đề này của bạn. Bây giờ họ cứ gọi điện giục mình lấy sách, hic.

Mình thì là có chị Huyền chi cục thuế HN gọi điện, nói cũng y chang như bạn đó. Còn nói là sách này không bán ở ngoài, rồi bây giờ nhà sách đó nói là họ giao sách. Mà hôm đó mình ko ở cty nên chẳng biết là cty đó là cty nào, hnay họ lại gọi, mình hỏi tên thì nói là nhà sách Đông Nam.

Mình lên mạng search thì có 1 nhà sách tên Đông Nam ở số 10 Tạ Quang Bửu, chẳng biết đúng là nhà sách đó ko nữa?

http://infomap.vn/userfiles/image/hn/shoppics/size2/ta quang buu/even/10.1.jpg

Sửa lần cuối:
Marlboro

Marlboro

Yes, I can !
27/7/08
739
19
18
Hà Nội
www.google.com
Mình cũng vài lần được các chị ở "Chi cục Thuế Hà nội" gọi điện yêu cầu mua sách, mình trả lời là chị gọi nhầm đến Văn phòng Chính phủ rồi, và nhờ các chị mang sách đến Văn phòng Chính phủ để mình xem. Chờ mãi chẳng thấy chị nào mang sách đến.

thanhvunt

thanhvunt

http://thanhvunt.com
22/1/06
2,078
10
0
Nha Trang
thanhvunt.com
Mình cũng vài lần được các chị ở "Chi cục Thuế Hà nội" gọi điện yêu cầu mua sách, mình trả lời là chị gọi nhầm đến Văn phòng Chính phủ rồi, và nhờ các chị mang sách đến Văn phòng Chính phủ để mình xem. Chờ mãi chẳng thấy chị nào mang sách đến.
Bác có đang ngồi ở VPCP không, nhỡ có chị mang đến thật mà không có ai nhận thì sao :angel:

T

thuyduongnsx

Sơ cấp
12/3/09
25
0
0
40
Hà Nội
Chị ấy vừa mới gọi điện cho mình bằng số đthoại di động khác lần đầu và mắng mình sao ko lấy sách thì ko bảo lại mà lại bảo ngta xuất đi xuất lại hóa đơn.

Khổ nỗi hôm mình đọc topic này mình đã nhắn tin lại cho chị ý: bảo như các bạn nói là khi nào đi tập huấn thì em lấy luôn sách ở đó, đừng chuyển sách cho em nữa, mà hôm nào tập huấn chị nhỉ?, có thấy chị ấy nói gì đâu, mình lại càng tin topic này hihi

Mà mình gọi cho ông giao sách thì tắt máy cũng đúng lúc đó. Lại càng thấy sao đó.

Trưa nay chị ấy gọi nói 1 thôi 1 hồi bảo đó là đó là nhà sách của bộ tài chính nữa.
Mình cũng xem các số điện thoại của chi cục thuế HN rồi chẳng thấy số đthoại này. Hay là số này mới lấy thì không biết.

Mình vừa search thêm có 1 nhà sách tên Đông Nam nữa có vẻ lớn hơn cái nhà sách ở bài post trên kia: www.dongnamtrading.com

T

thuyduongnsx

Sơ cấp
12/3/09
25
0
0
40
Hà Nội
Chị ấy vừa gọi điện cho mình bằng 1 số đthoại mobile khác mắng mình sao ko lấy sách mà để họ xuất đi xuất lại hóa đơn.

Mình bảo là chị nói ở cục thuế HN, bây giờ là nhà sách mang đến thì em có thấy đúng đâu. Chị ấy bảo đây là nhà sách của bộ tài chính, họ giao sách.
Mà quyển sách đó search trên mạng ở nhiều nơi cũng bán, mà hồi đầu tháng chị ấy nói là quyển này chỉ bán ở cục thuế không bán ở ngoài.
Nói chung nghe giọng chị ấy khá là giận dữ. hic hic
Nói 1 hồi, rồi chị ấy dập máy.

Mà khổ nỗi mình có bảo họ chuyển sách luôn đến đâu, nhưng lúc họ nói chuyển luôn đến thì mình cũng okay, nhưng các bạn ở cty kiểm tra thấy bị sai tên cty nên là bảo viết sai hóa đơn.

Đến chiều tối về mình search ra topic này thấy vậy liền nhắn tin cho chị ấy bảo đừng chuyển sách cho em nữa, khi nào có tập huấn thì em đến đó rồi sẽ gọi chị mua luôn. Và hỏi khi nào có tập huấn hả chị? nhưng chẳng thấy chị ấy trả lời.
Gọi cho anh giao sách thì anh ấy tắt máy. Thấy trùng hợp quá.

Mà mình mới thấy có thêm 1 nhà sách cũng tên Đông Nam có vẻ lớn hơn www.dongnamtrading.com

Search các số ĐT của cục thuế HN thì không thấy số ĐT 0422600998 này/

T

thuongkt

Guest
14/5/08
5
0
0
37
Ha Noi
tớ cũng vừa đc 1 chị Mai ở "cục thuế HN" gọi bảo mua sách, cũng gọi từ sô 0422600998 này, giọng điệu y chang may mà mình tỉnh táo bảo bọn em mua rồi. Phù, ko tự dưng mất toi 596k/2 quyển.

X

xxman2008

Guest
12/5/13
1
0
0
33
ha noi
Ðề: Cẩn thận về việc mua sách!

tớ cũng vừa đc 1 chị Mai ở "cục thuế HN" gọi bảo mua sách, cũng gọi từ sô 0422600998 này, giọng điệu y chang may mà mình tỉnh táo bảo bọn em mua rồi. Phù, ko tự dưng mất toi 596k/2 quyển.

hi :) bây giờ có lắm kiểu lừa.mọi người phải cẩn thận!

T

tiendung120483

Trung cấp
5/2/09
111
0
0
40
Việt Nam

hi :) bây giờ có lắm kiểu lừa.mọi người phải cẩn thận!
Mìh thì gặp đủ cả, giới thiệu là Kiểm toán, rồi Chi cục thuế, Cục thuế ... Nhưng may mìh cũng là người tỉnh táo và có tý chức sắc nên điếc lòi. Mắng luôn và hỏi lãnh đạo của chị là ai mà để nhân viên của nhà nước đi làm mấy việc vớ vẩn này thì là tút tút tút, ko thấy gì. Vấn đề ko phải là bao nhiêu một quyển sách mà mất thời gian nghe điện thoại.

tamnt07

tamnt07

Sống đơn giản, lấy nụ cười làm căn bản!
21/3/07
5,621
619
113
The Capital

Giờ bọn này toàn đánh vào mấy công ty mới thành lập, nghĩ tưởng các em ở đấy còn "non nớt" dễ "xơi".
Sao không xử lý nghiêm mấy cái vụ này đi nhể, từ bao lâu cứ để tình trạng như vậy!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA