Thuê suât gia công cơ khí

  • Thread starter AMECO
  • Ngày gửi

2258 lượt xem

A

AMECO

Sơ cấp
24/9/09
50
0
0
32
Bỉm Sơn
Cả nhà ui! Cho em hỏi: Thuê suât thuê GTGT hàng gia công cơ khí là bao nhiêu vâỵ cả nhà? Em đọc thông tư thì thâý nói: Nêú gia công hàng tiêu dùng thì thuê là 10%. Em đang thắc măc là gia công hàng cơ khí dùng cho sản xuât kinh doanh âý.
Ví dụ như bên em gia công neo thép chịu nhịt dùng cho các là xi măng thì khi xuât hóa đơn là 10% hay 5% ah?
Anh (Chị) giúp em vơí nha! Em cảm ơn nhiêù! Hj222222:now::thanx::banana::banana::welcome_2:yo yo (1):
 
VTM

VTM

Thành viên thân thiết
14/10/05
5,521
81
48
TÂY NAM BỘ
Cả nhà ui! Cho em hỏi: Thuê suât thuê GTGT hàng gia công cơ khí là bao nhiêu vâỵ cả nhà? Em đọc thông tư thì thâý nói: Nêú gia công hàng tiêu dùng thì thuê là 10%. Em đang thắc măc là gia công hàng cơ khí dùng cho sản xuât kinh doanh âý.
Ví dụ như bên em gia công neo thép chịu nhịt dùng cho các là xi măng thì khi xuât hóa đơn là 10% hay 5% ah?
Anh (Chị) giúp em vơí nha! Em cảm ơn nhiêù! Hj222222:now::thanx::banana::banana::welcome_2:yo yo (1):
Gia công neo thép chịu nhịt dùng cho các là xi măng thì khi xuât hóa đơn là 5% (vì nó không phải gia công hàng tiêu dùng)
(Thuế suất thì đã rõ, vấn đề là hàng tiêu dùng hay không tiêu dùng)
 
A

AMECO

Sơ cấp
24/9/09
50
0
0
32
Bỉm Sơn
em cảm ơn cả nhà nhé! Em cũng nghĩ là 5% không được chắc lắm.Thank mọi người nha!
 
N

NhuAngel

Thành viên thân thiết
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
Gia công neo thép chịu nhịt dùng cho các là xi măng thì khi xuât hóa đơn là 5% (vì nó không phải gia công hàng tiêu dùng)
(Thuế suất thì đã rõ, vấn đề là hàng tiêu dùng hay không tiêu dùng)
Bác ơi, thế gia công cơ khí là mặt hàng thép ko gỉ, gia công ra là thành gầu tải inox thì thuế là bnh hả bác?
 
VTM

VTM

Thành viên thân thiết
14/10/05
5,521
81
48
TÂY NAM BỘ
Bác ơi, thế gia công cơ khí là mặt hàng thép ko gỉ, gia công ra là thành gầu tải inox thì thuế là bnh hả bác?
Trích TT 13/2009:
Điều 1. Giảm 50% mức thuế suất thuế GTGT đối với một số hàng hoá, dịch vụ thuộc nhóm áp dụng thuế suất 10% quy định tại điểm 3 mục II phần B Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 sau đây:
........................
c) Lưới rào bằng thép từ B27 đến B41, dây thép gai, tấm lợp bằng kim loại, dây cáp chịu lực bằng kim loại, băng tải bằng kim loại.

Đây chính là thuế suất của bạn.
 
N

NhuAngel

Thành viên thân thiết
4/5/09
45
0
6
Hà Nội
Trích TT 13/2009:
Điều 1. Giảm 50% mức thuế suất thuế GTGT đối với một số hàng hoá, dịch vụ thuộc nhóm áp dụng thuế suất 10% quy định tại điểm 3 mục II phần B Thông tư số 129/2008/TT-BTC ngày 26/12/2008 sau đây:
........................
c) Lưới rào bằng thép từ B27 đến B41, dây thép gai, tấm lợp bằng kim loại, dây cáp chịu lực bằng kim loại, băng tải bằng kim loại.

Đây chính là thuế suất của bạn.
Hi, cảm ơn bác nhé, có mỗi cái vđ này mà em đau đầu suốt mấy hôm nay rùi, cảm ơn bác nhiều lắm!
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều