Công khai báo cáo tài chính không?

• Thread starter hienxh2202
  • Ngày gửi
H

hienxh2202

Trung cấp
24/9/08
101
0
16
Hà Nội
Công ty mình mới thành lập được 2 năm, cố cô giáo nói với mình phải công khai báo cáo tài chính. Có phải công khai báo cáo tài chính không? Công khai như thế nào cho ai? Nếu không công khai BCTC thì sẽ bị phạt thế nào. Bạn nào biết về vấn đề này giúp mình nhé.

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Công ty mình mới thành lập được 2 năm, cố cô giáo nói với mình phải công khai báo cáo tài chính. Có phải công khai báo cáo tài chính không? Công khai như thế nào cho ai? Nếu không công khai BCTC thì sẽ bị phạt thế nào. Bạn nào biết về vấn đề này giúp mình nhé.

Cty bạn có lên "sàng" không ?
Không hiểu nổi ý cô giáo !

D

dungnt1959

Trung cấp
16/7/09
179
2
18
TP. HCM

Chào bạn.
Chỉ những CTy nào đã lên sàn giao dịch chứng khóan thì mới làm thủ tục đó mà thôi!

H

hienxh2202

Trung cấp
24/9/08
101
0
16
Hà Nội
Chào bạn.
Chỉ những CTy nào đã lên sàn giao dịch chứng khóan thì mới làm thủ tục đó mà thôi!

Công ty CP mình mới thành lập và lại là công ty vừa và nhà, lên sàn giao dịch điều này chưa nghĩ tới trong tương lai sẽ lên sàn.
Chỉ khi nào giao dịch lên sàn chứng khoán thì phải công khai báo cáo tài chính. Cô giáo nói vậy.
Cảm ơn bạn nghe.

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Theo đúng nguyên tắc thì phải công khái báo cáo tài chính. Nhưng thường thì chỉ có các cty giao dịch trên sàn chứng khoán mới công bố. Số còn lại chỉ công khai trong nội bộ công ty, đối tác, ngân hàng ... (Thường dân thì không biết được):angel::angel::angel:

Z

ZUNGUKU

Guest
4/10/09
1
0
0
bến tre
vậy cho hỏi, một số công ty có lên sàng nhưng báo cáo tài chính lại không đc công bố là sao vậy? như công ty dầu khí vieso petrol tim mai ma ko thga6y1

bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
bạn vào google gõ : bảng cáo bạch vietsovpetro hiện ra 1 loạt luôn.:015::015::015:

H

hatit

Guest
15/10/09
4
0
0
ha noi
Công khai báo cáo tài chính

H

hatit

Guest
15/10/09
4
0
0
ha noi
theo mình việc ko nên công khai BCTC với mọi người mà chỉ công khai với cơ quan thuế, ngân hàng, đối tác,.. đối với những đối tác cần và giúp ích cho công việc của công ty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA