Lương phải trả cho công nhân ở BPQL, BPBH ghi vào những sổ nào?

• Thread starter maihieu15
  • Ngày gửi
M

maihieu15

Sơ cấp
19/10/09
9
0
1
36
Tphcm
Anh chị cho em hỏi:

NV: Lương phải trả cho công nhân ở BPQL, BPBH và các khoản trích theo lương theo quy định thì mình cần ghi vào những sổ nào? (Theo hình thức nhật ký - Sổ cái nha a chị, QD so 15)

Mình có được đưa vao sổ Chi phí sàn xuất, kinh doanh không anh chị. Xin chân thành cảm ơn!

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGTHIBICHPHUONG

Trung cấp
15/8/09
77
2
8
37
lam dong
Lương của bộ phận quản lý và bán hàng thì sao mà đưa vào chi phí sản xuất được. Các khoản lương và trích theo lương của bộ phận nào thì đưa vào bộ phận đó. Bán hàng(6411), Quản lý (6421), Công nhân trực tiếp sx (622), nhân viên phân xưởng (6271)

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Lương của bộ phận quản lý và bán hàng thì sao mà đưa vào chi phí sản xuất được. Các khoản lương và trích theo lương của bộ phận nào thì đưa vào bộ phận đó. Bán hàng(6411), Quản lý (6421), Công nhân trực tiếp sx (622), nhân viên phân xưởng (6271)

Ơ,, làm gì có tk6411, CF bán hàng là 6421 chứ...chắc bạn đánh nhầm nhỉ...

levanton

levanton

Cao cấp
Anh chị cho em hỏi:

NV: Lương phải trả cho công nhân ở BPQL, BPBH và các khoản trích theo lương theo quy định thì mình cần ghi vào những sổ nào? (Theo hình thức nhật ký - Sổ cái nha a chị, QD so 15)

Mình có được đưa vao sổ Chi phí sàn xuất, kinh doanh không anh chị. Xin chân thành cảm ơn!

Lương và các khoàn trích theo lương (theo quyết định 15):
Bộ phận bán hàng:
Nợ 6411
Có 334,338

Bộ phận quản lý:
Nợ 6421
Có 334,338

Và được ghi vào Nhật Ký - Sổ cái, sổ chi tiết liên quan các tái khoản ghi Nợ, Có ở trên. và được ghi vào Sổ chi phí sản xuất kinh doanh để theo dõi chi phí.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA