Nhờ các ACE tư vấn về thuế và thủ tục CTCP

• Thread starter truongjnt
  • Ngày gửi
T

truongjnt

Guest
1/6/09
2
0
0
TPHCM
Chào các ACE diễn đàn! Mình có vài vấn đề nhờ các anh chị giúp đỡ!

Cty mình là cty du lịch, thành lập đã 7 tháng, nhưng hiện tại vẫn chưa nộp thuế vì vẫn chưa phát sinh mua bán, và vẫn chưa mua hoá đơn. Nếu cty mình vẫn tiếp tục hoạt động mà vẫn không phát sinh mua bán thì về thuế sẽ gặp những vấn đề gì.
Mình cũng đang tính đến việc thay đổi địa điểm kinh doanh để giảm chi phí, hoặc tạm ngưng hoạt động một thời gian, nhưng chưa rõ về thủ tục thuế lắm. ACE nào có kinh nghiệm về việc này có thể giúp mình không? Cám ơn mọi người nhiều.

yahoo: truongjnt

Khóa học Quản trị dòng tiền
Đ

ĐỖ SƠN HẢI

Guest
10/10/06
130
0
0
45
Phan Thiết
Mình nghĩ không vấn đề gì nhưng thuế TPHCM nghĩ khác hay không thì chưa biết .

Mình có làm vài công ty như vậy kê thuế dùm thôi, cụ thể làm gì :

Hàng tháng kê VAT không phát sinh vẫn kê
Hàng quý lập tờ khai tạm tính
Cuối năm vẫn phải nộp báo cáo tài chính

Nhớ đóng thuế môn bài, tiền thuê đất nếu là dự án (if any ) ....

Thân chào bạn

Sửa lần cuối:
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Chào các ACE diễn đàn! Mình có vài vấn đề nhờ các anh chị giúp đỡ!

Cty mình là cty du lịch, thành lập đã 7 tháng, nhưng hiện tại vẫn chưa nộp thuế vì vẫn chưa phát sinh mua bán, và vẫn chưa mua hoá đơn. Nếu cty mình vẫn tiếp tục hoạt động mà vẫn không phát sinh mua bán thì về thuế sẽ gặp những vấn đề gì.
Mình cũng đang tính đến việc thay đổi địa điểm kinh doanh để giảm chi phí, hoặc tạm ngưng hoạt động một thời gian, nhưng chưa rõ về thủ tục thuế lắm. ACE nào có kinh nghiệm về việc này có thể giúp mình không? Cám ơn mọi người nhiều.

yahoo: truongjnt
Ít ra bản cũng nộp cái môn bài chứ !
Không phát sinh hoạt động trong kỳ vẫn không sao, cái quan trọng nhất là hàng tháng bạn phải có báo cáo thuế (trong TK 01/GTGT có mục khong phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ đánh dấu "X")
Thay đổi địa điểm kinh doanh thì thủ tục không khó đâu (sẽ nói sau nhé)

T

truongjnt

Guest
1/6/09
2
0
0
TPHCM
Ít ra bản cũng nộp cái môn bài chứ !
Không phát sinh hoạt động trong kỳ vẫn không sao, cái quan trọng nhất là hàng tháng bạn phải có báo cáo thuế (trong TK 01/GTGT có mục khong phát sinh hoạt động mua bán trong kỳ đánh dấu "X")
Thay đổi địa điểm kinh doanh thì thủ tục không khó đâu (sẽ nói sau nhé)
Mình đã nộp thuế môn bài rồi, nhưng còn nhiều thủ tục về thuế khác mà mình thì không rõ lắm, nên sợ bị dính phạt.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Mình đã nộp thuế môn bài rồi, nhưng còn nhiều thủ tục về thuế khác mà mình thì không rõ lắm, nên sợ bị dính phạt.

Có báo cáo thuế tháng không ?
Trường hợp như bạn thường chỉ ở mức cảnh cáo, nếu có phạt cũng nằm trong diện được hưởng "tình tiết giảm nhẹ".

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA