tờ khai thuế tháng 10

• Thread starter vitxinhbobo
  • Ngày gửi
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Mình đang làm tờ khai thuế GTGT, mới làm nên lúng túng quá.các bạn cho mình hỏi.cty mình vừa chuyển văn phòng nên mua sắm nhiều đồ để tu sửa,mình ko biết những hàng hoá, vật dụng đó ( tủ, bàn , ghế, kính...)khi kê khai thuế thì cho vào mục nào của tờ "bảng kê HHDV mua vào".Hàng hoá nhập để bán ra của cty mình là các thiết bị máy tính thì khi kê khai có thể kê chung với mấy hoá đơn( ghế, tủ, bàn...) ở trên đc ko? giúp mình với.cảm ơn các bạn, anh chị nhiều nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ

Khai ở mục 1, bảng kê HHDV mua vào.

hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Mình đang làm tờ khai thuế GTGT, mới làm nên lúng túng quá.các bạn cho mình hỏi.cty mình vừa chuyển văn phòng nên mua sắm nhiều đồ để tu sửa,mình ko biết những hàng hoá, vật dụng đó ( tủ, bàn , ghế, kính...)khi kê khai thuế thì cho vào mục nào của tờ "bảng kê HHDV mua vào".Hàng hoá nhập để bán ra của cty mình là các thiết bị máy tính thì khi kê khai có thể kê chung với mấy hoá đơn( ghế, tủ, bàn...) ở trên đc ko? giúp mình với.cảm ơn các bạn, anh chị nhiều nhiều!!!
Hi you!
-Đầu vào(PL 01-2/GTGT)"Kê Mục 1":Hàng hóa,DV dùng riêng cho DVSX chịu thuế gtgt,còn những hóa đơn Thông Thường ko cần kê khai.Những TS này khấu hao từng tháng để cho vào CP.

-Đầu ra(PL 01-1/GTGT):Thuế suất bao nhiêu kê khai vào mục đó

Good luck:015:

Sửa lần cuối:
V

vitxinhbobo

Trung cấp
24/7/09
70
0
0
Hà Nội
Hi you!
-Đầu vào(PL 01-2/GTGT)"Kê Mục 1":Hàng hóa,DV dùng riêng cho DVSX chịu thuế gtgt,còn những hóa đơn Thông Thường ko cần kê khai.Những TS này khấu hao từng tháng để cho vào CP.

-Đầu ra(PL 01-1/GTGT):Thuế suất bao nhiêu kê khai vào mục đó

Good luck:015:

bạn ơi! cho m hỏi.bạn giải thik giúp mình hoá đơn thông thường là như thế nào vậy?trường hợp của mình mua đồ về để tu sửa văn phòng( ghế,bàn,tủ..) là hoá đơn GTGT(hoá đơn đỏ) thì vẫn kê vào mục 1 uh?và hàng hoá cty mình nhập về để bán cho khách hàng cũng kê vào mục 1 à?bạn có thể giair thik lun giúp mình trường hợp nào kê vào mục 1, TH nào kê mục 2,3 ko???cảm ơn bạn nhiều lắm!!!

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
bạn ơi! cho m hỏi.bạn giải thik giúp mình hoá đơn thông thường là như thế nào vậy?

hóa đơn bán hàng thông thường là hóa đơn vẫn do BTC cấp, nhưng không có dòng thuế suất ở dưới thôi, hóa đơn này không cân kê khai vào báo cáo thuế GTGT, nhưng bạn đưa vào chi phí

trường hợp của mình mua đồ về để tu sửa văn phòng( ghế,bàn,tủ..) là hoá đơn GTGT(hoá đơn đỏ) thì vẫn kê vào mục 1 uh?và hàng hoá cty mình nhập về để bán cho khách hàng cũng kê vào mục 1 à?bạn có thể giair thik lun giúp mình trường hợp nào kê vào mục 1, TH nào kê mục 2,3 ko???cảm ơn bạn nhiều lắm!!!

bạn tham khảo ở đây
http://www.webketoan.vn/forum/showthread.php?t=76498

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA