Việc ghi bảng kê báng hàng

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Xin cho em hỏi là cty em phân phối bia. Ngoài những đơn hàng của các đại lý phải xuất hóa đơn GTGT thì còn bán lẽ nửa. Theo quy định thì giá trị <100.000 thì phải ghi bảng kê rồi cuối ngày xuất hđ nhưng chổ em có nhiều mặt hàng giá trị trên 100.0000 như bia 333, bia tiger... vậy nếu em bán cho khách lẻ 1 thùng thì phải xuất hóa đơn hay được phéo gi vào bảng kê rồi xuất 1 lần ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Xin cho em hỏi là cty em phân phối bia. Ngoài những đơn hàng của các đại lý phải xuất hóa đơn GTGT thì còn bán lẽ nửa. Theo quy định thì giá trị <100.000 thì phải ghi bảng kê rồi cuối ngày xuất hđ nhưng chổ em có nhiều mặt hàng giá trị trên 100.0000 như bia 333, bia tiger... vậy nếu em bán cho khách lẻ 1 thùng thì phải xuất hóa đơn hay được phéo gi vào bảng kê rồi xuất 1 lần ?
Bán hàng >100.000/lần thì bạn xuất hóa đơn cho ng ta luôn .

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Như vậy sẽ nhanh hết hóa đơn lại phải tốn tiền, công đi mua. Em có thể ghi 1 tờ hóa đơn cho toàn bộ khách hàng mua lẽ trong ngày được ko ? Như vậy chổ người mua hàng ký thì mình ghi làm sao ạ ?

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city
Như vậy sẽ nhanh hết hóa đơn lại phải tốn tiền, công đi mua. Em có thể ghi 1 tờ hóa đơn cho toàn bộ khách hàng mua lẽ trong ngày được ko ? Như vậy chổ người mua hàng ký thì mình ghi làm sao ạ ?

Bạn nên làm bảng kê bán hàng chi tiết, có thể tổng hợp theo ngày ( nếu doanh thu lớn ) hoặc có thể tập hợp 3 - 5 ngày ghi 1 lần. Trong bảng kê đó bạn chỉ kê những mặt hàng đã bán, có chữ ký của thủ kho và kế toán chi tiết. Khi đó Kế toán sẽ xuất 1 tờ HĐ đúng với tổng số tiền mà thủ quỹ đã thu.
Công ty mình vẫn làm thế mà không thấy các bác thuế, kiểm toán bảo sai gì cả.
OK đi

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA