tiền lãi suất ngân hàng

• Thread starter bebong711
  • Ngày gửi
B

bebong711

Guest
4/11/09
9
0
0
bh
DN em vay ngân hàng nhưng khi trả lãi suất thì chỉ nhận được PHIẾU THU TIỀN MẶT, nếu em đưa tiền lãi đó vào chi phí có hợp lý không? các bậc tiền bối giúp em với nha, em cảm ơn nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
DN em vay ngân hàng nhưng khi trả lãi suất thì chỉ nhận được PHIẾU THU TIỀN MẶT, nếu em đưa tiền lãi đó vào chi phí có hợp lý không? các bậc tiền bối giúp em với nha, em cảm ơn nhiều

Khoản vay của cty bạn dùng cho mục đích gì?

B

bebong711

Guest
4/11/09
9
0
0
bh
DN e vay để bổ sung nguồn vốn kinh doanh của DN.

C

cunyeu168

Sơ cấp
5/11/09
8
0
0
38
Vũng Tàu
bà con cho mình hỏi dn mình thành lập cũng được mấy tháng rùi và mình mới vào làm kt o đay mấy tháng trước làm báo cáo thuế là o phát sinh mua bán và cũng o co lao động. nhưng giờ giám đốc yêu cầu là làm hợp đồng lao động cho mấy người từ mấy tháng trước liệu co dc o
công ty m là cty cp m làm hd cho giám đốc có sao o.mình mới ra trường nen băn khoăn nhiu thu wa

Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định

DN bạn sẽ được hạch toán chi phí lãi vay đó vào chi phí hợp lý trong trường hợp DN đã nộp đủ số vốn điều lệ đăng ký trong giấy phép kinh doanh. Và vay vốn trên để phục vụ sản xuất kinh doanh những nghành nghề trong giấy phép kinh doanh.

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
bà con cho mình hỏi dn mình thành lập cũng được mấy tháng rùi và mình mới vào làm kt o đay mấy tháng trước làm báo cáo thuế là o phát sinh mua bán và cũng o co lao động. nhưng giờ giám đốc yêu cầu là làm hợp đồng lao động cho mấy người từ mấy tháng trước liệu co dc o
công ty m là cty cp m làm hd cho giám đốc có sao o.mình mới ra trường nen băn khoăn nhiu thu wa
Cty thì phải có lao động chứ bạn, không nhiều thì ít, bạn cứ làm HD lao động, đưa lương vô chi phí hết đi, bạn nhớ phải làm MST cá nhân cho những người này luôn nhé. Thân

Sửa lần cuối:
Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định

-Bạn nói rõ cty bạn hoạt động kinh doanh lĩnh vực, nghành nghề nào mới giúp chính xác được chứ.

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Khi bạn nộp tiền vào ngân hàng trả tiền lãi vay, tùy từng ngân hàng ( TECH, SGBANK ) bạn sẽ nhận ngay phiếu thu tiền mặt, trong đó ghi rõ nội dung : trả lãi vay. Tuy nhiên cuối tháng bạn nên đến ngân hàng yêu cầu cung cấp sổ phụ TK, tất cả những chứng từ trên bạn đưa vào hồ sơ hạch toán chi phí tài chính TK 635.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA