Sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn tháng bị phạt bao nhiêu?

  • Thread starter hanhhm
  • Ngày gửi

3119 lượt xem

H

hanhhm

Mèo lười ham vui
14/11/08
85
0
0
30
Nơi yên bình
Mọi người ơi, giúp em với! Em làm sai báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn t3/09 và t9/09. hôm qua đi mua hóa đơn, bên thuế ngta phát hiện ra, họ lập biên bản vi phạm hành chính, hẹn chiều t2 lên lấy quyết định nộp phạt. Em lo quá, ko biết như thế nào? liệu bị phạt bao nhiêu nhỉ? có ai có thông tin gì chia sẻ cho em với. em xin cảm ơn!:wall::wall:
 
N

noi dau ngot ngao

Sơ cấp
19/10/09
3
0
0
33
HCM
Chắc phạt 200.000đ trở lui thôi,không phạt nộp chậm gì hết đâu mà lo.Bạn đọc nghị định nghị định 98/2007-NĐ CP
Điều 8. Xử phạt đối với hành vi khai không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ thuế
Hành vi khai không đúng, không đầy đủ các nội dung trong hồ sơ khai thuế quy định tại Điều 31 của Luật Quản lý thuế (trừ trường hợp người nộp thuế được khai bổ sung theo quy định) bị phát hiện sau th�i hạn quy định nộp hồ sơ khai thuế:
1. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng đối với hành vi vi phạm lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên bảng kê hoá đơn hàng hoá, dịch vụ mua vào, bán ra hoặc trên các tài liệu khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
2. Phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 150.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên hoá đơn, hợp đồng kinh tế và chứng từ khác liên quan đến nghĩa vụ thuế.
3. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với hành vi lập hồ sơ khai thuế ghi thiếu, ghi sai các chỉ tiêu trên tờ khai thuế, tờ khai quyết toán thuế.
4. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với trường hợp đồng thời có nhiều hành vi vi phạm quy định tại các khoản 1, 2 và khoản 3 Điều này.
 

Thành viên trực tuyến

Không có thành viên trực tuyến.

Xem nhiều