Điều chỉnh doanh thu trong BCTC

• Thread starter HOANGTHIBICHPHUONG
  • Ngày gửi
H

HOANGTHIBICHPHUONG

Trung cấp
15/8/09
77
2
8
36
lam dong
Năm 2008 do sơ xuất mình tập hợp Doanh thu thiếu trong BCTC dẫn đến thuế TNDN sai nhưng trong báo cáo thuế thì kê khai đầy đủ nên thuế GTGT vẫn đúng. Mình có lên thuế hỏi thì người ta nói về làm văn bản điều chỉnh rùi làm lại BCTC và quyết toán thuế. Ai có kinh nghiệm về việc điều chỉnh BCTC thì chỉ giúp mình với huhuhu:wall:. Mình cần gấp lắm

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Tập hợp chi phí thiếu thì còn được. Đằng này bạn lại tập hợp doanh thu thiếu thì các bác thuế lại cho là hành vi trốn thuế.
Bây giờ làm lại BCTC năm 2008 thì hơi bị mệt, nhưng vẫn phải làm thôi.
Chuẩn bị sẵn tiền để nộp phạt vậy.

BHX412

BHX412

Trung cấp
12/4/08
75
3
8
36
Hà Nội
hehehehe.
Cậu yên tâm đi. Tiền nộp phạt hok đến mấy chục triệu đâu. Cái Công ty mình đang soát xét có đến chục cái Biên bản xử phạt của nhà Thuế. Chuyện rất bình thường của DN hay sao ấy. Nhưng lần sau cậu nhớ cẩn thận nhé. Chi phí chịu phạt sẽ làm giảm trực tiếp 421, DN chịu. Còn uy tín của cậu đối với sếp cũng giảm theo cấp số nhân.
Khổ thân!

N

ngochahlc

Guest
14/5/08
4
0
0
TPHCM
Cho em hỏi,
Năm 2008 doanh thu vẫn kê khai đủ trên BCT nhưng khi nhập số liệu vào sổ bị đảo số nên DT nhiều hơn trên BCT 300 ngàn nên trên CBTC lỗ ít hơn 300 ngàn (do năm 2008 cty lỗ).Bây giờ mình mới phát hiện ra,mình phải làm gì giờ,anh chi giúp dùm em với,huhu.Cảm ơn nhiều .

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Cho em hỏi,
Năm 2008 doanh thu vẫn kê khai đủ trên BCT nhưng khi nhập số liệu vào sổ bị đảo số nên DT nhiều hơn trên BCT 300 ngàn nên trên CBTC lỗ ít hơn 300 ngàn (do năm 2008 cty lỗ).Bây giờ mình mới phát hiện ra,mình phải làm gì giờ,anh chi giúp dùm em với,huhu.Cảm ơn nhiều .

Bạn cứ làm lại BCTC rồi đem lên nộp lại để họ tự xử lý, khi nào thuế có công văn hỏi thì mình làm công văn giải trình là được, không sao đâu bạn đừng lo. Cty mình cũng thế trước khi quyết toán thuế 1 tuần mình còn nộp BCTC lại nữa kìa, quan trọng mình giải trình cho hợp lý và cười nhiều nhiều tý...hehehe.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA