Hỏi về thủ tục rút BH?

• Thread starter banglangtimyn
  • Ngày gửi
B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Em chào cả nhà
EM có trường hợp như sau nhờ các Bác tư vấn: Bạn em làm tại công ty từ tháng 4/2008 đến tháng 11/2008 thì nghỉ ở công ty đó chuyển sang công ty khác làm. Trong quá trình làm tại công ty cũ bạn em có đóng BH và đén tháng trước thì công ty đó đã trả lại sổ BH cho bạn e, khi sang công ty mới ở công ty này cũng tham gia đóng BH cho bạn em nhưng làm sổ mới khác a. Vậy giờ bạn em có được phép rút BH ở công ty cũ ko a? thủ tục cần những gì để rút được a và trong bao nhiêu thời gian thì rút được tiền a?
Các Bác tư vấn giúp em với nhé!:wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Em chào cả nhà
EM có trường hợp như sau nhờ các Bác tư vấn: Bạn em làm tại công ty từ tháng 4/2008 đến tháng 11/2008 thì nghỉ ở công ty đó chuyển sang công ty khác làm. Trong quá trình làm tại công ty cũ bạn em có đóng BH và đén tháng trước thì công ty đó đã trả lại sổ BH cho bạn e, khi sang công ty mới ở công ty này cũng tham gia đóng BH cho bạn em nhưng làm sổ mới khác a. Vậy giờ bạn em có được phép rút BH ở công ty cũ ko a? thủ tục cần những gì để rút được a và trong bao nhiêu thời gian thì rút được tiền a?
Các Bác tư vấn giúp em với nhé!:wall:

Tốt nhất nên ghép sổ. Nhận trợ cấp BH sau 12 tháng không có việc làm.

B

banglangtimyn

Guest
11/1/09
28
0
0
Bac Giang
Tốt nhất nên ghép sổ. Nhận trợ cấp BH sau 12 tháng không có việc làm.

Bác ơi, em chưa hiểu rõ về thủ tục ghép sổ này, Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được ko a. Vậy là trường hợp của bạn em là ko rút dược a?:036:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bác ơi, em chưa hiểu rõ về thủ tục ghép sổ này, Bác có thể nói rõ hơn 1 chút được ko a. Vậy là trường hợp của bạn em là ko rút dược a?:036:

Không phải là không rút được (mà cũng chẳng bao nhiêu mới có 7 tháng)
Theo qui định một người không được 2 sổ BH, đến BH (chổ mới) làm lại đi, ở đó người ta sẻ hết lòng giúp đỡ.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA