bán ngoại tệ

• Thread starter Khacchuc
  • Ngày gửi
K

Khacchuc

Sơ cấp
2/3/09
27
0
1
39
Nong Cong - Thanh Hoa
Cả nhà ơi cho em hỏi nhé
Công ty em rút ngoại tệ từ tài khoản ngoại tệ của công ty ra để bán thì hạch toán thế nào ah ( giám đốc em rút bằng tiền mặt )
Giúp em với

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

MINA

Quảng cáo/Tài Trợ
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
12/11/03
4,030
410
83
46
Ninh Thuận
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Sao bạn rút được tiền mặt hay vậy? Vì bên mình chẳng thể nào rút ra được. Hay tại công ty mình là công ty Việt Nam nhỉ?
Cty em cũng là cty nước ngoài nhưng có rút được tiền USD đâu chị?lúc nào cũng rút ra tiền VNĐ( trong lúc người nước ngoài trả USD).Sau đó lại bắt mình đi đổi tiền USD để thanh toán cho các chi phí khác:wall:.Ko biết bạn ấy sử dụng Ngân hàng nào mà sướng thế:036:

T

to tuyet trinh

Guest
18/3/09
1
0
0
50
bien hoa dong nai
chi co the rut bang U SD khi cty ban chi luong cho ca nhan la nguoi nuoc ngoai nhung phai co day du chung tu chi luong, chung tu nop thue TN ca nhan ma thoi hoac chi cho cac nhan vien da co ho so di nuoc ngoai duoc duyet nhung moi lan chi khong qua 7000u sd. Neu cty ban rut ngoai te bang tien mat ma khong dap ung dung qui dinh ve quan ly ngoai hoi thi khong ngan hang nao dong y cho rut dau.

S

sector

Guest
15/6/09
18
2
0
Hà Nội
Cả nhà ơi cho em hỏi nhé
Công ty em rút ngoại tệ từ tài khoản ngoại tệ của công ty ra để bán thì hạch toán thế nào ah ( giám đốc em rút bằng tiền mặt )
Giúp em với

bạn ơi, bên bạn có bán nhiều đô không??? Bên mình đang cần mua để thanh toán tiền hàng. Tỷ giá bên bạn có ... "quá cao" or bằng tỷ giá bên ngoài? Or cả nhà có ai biết ở ngân hàng nào lượng ÚSD "dồi dào", tỷ giá không vượt mức trần theo quy định của nhà nước thì hú iem một câu. Gia đình em xin hậu tạ ạ. :1luvu::036:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA