Kê khai thiếu thuế gtgt đầu ra.

• Thread starter ai my
  • Ngày gửi
A

ai my

Guest
Anh chị ơi, giúp em với!

1/ Tờ khai thuế GTGT tháng 8 của em kê khai thiếu hóa đơn đầu ra, tổng số tiền thuế là 21.416.672đ. Trong tháng 8, đầu vào của cty em rất nhiều, số thuế còn đc khấu trừ cho kỳ sau là: 78.300.489đ.Trong tháng 10 em đã nộp tờ khai 01/KHBS. Vậy số tiền thuế 21.416.672đ em có phải nộp không? hay là được đưa vào để khấu trừ?
Và tờ khai của tháng 9, tháng 10 em phải điều chỉnh như thế nào?

2/ Công ty em trước giờ chuyên hoạt động về dịch vụ công nghiệp. Nay mới mở thêm một Chi nhánh là xưởng sản xuất ở Đồng Nai, xưởng này chuyên sản xuất các thiết bị phục vụ trong nông nghiệp. CN được đăng ký hạch toán phụ thuộc. Vậy em phải kê khai thuế GTGT & thuế TNDN như thế nào? Em có phải nộp tờ khai và nộp thuế ở Đồng Nai hay không?

3/ Anh chị nào có tài liệu về các phương pháp tính giá thành cho em xin với, lúc đi học trường em phân ra giữa kế toán Doanh Nghiệp Sản Xuất và KT Thương Mại Dịch Vụ. Em học bên Thương Mại Dịch Vụ nên không biết nhiều về việc tính giá thành. Nếu được, anh chị gửi cho em vào địa chỉ Email này giúp em nha. ngvuongtrong@yahoo.com. Thanks you very much!

Em mong sẽ sớm nhận được những góp ý, chia sẻ kinh nghiệm của các anh chị.

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

Dungghetghe

Trung cấp
26/9/09
111
0
0
HCM
Bạn kê khai bổ sung và nộp phạt trong nhưng ngày tiếp theo

M

mtvcanhthien

Sơ cấp
29/10/09
3
0
1
dong nai
Các anh các chị ơi cho em hỏi tí xíu
Công ty em mới thành lập, em lại làm kế toán mới ra trường nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Em muốn hỏi là:
Công ty em bắt đầu hoạt động từ tháng 10, trong tháng 10 có một hóa đơn đầu ra. Nhưng em chưa nộp tờ khai thuế GTGT của tháng 10. Nay em làm tờ khai thuế tháng 11 em kê khai luôn hóa đơn tháng 10 được không hay phải làm thế nào khác?
Giúp em với!

N

nhorung

Trung cấp
10/10/06
180
0
0
Ha Noi
Các anh các chị ơi cho em hỏi tí xíu
Công ty em mới thành lập, em lại làm kế toán mới ra trường nên còn nhiều bỡ ngỡ lắm. Em muốn hỏi là:
Công ty em bắt đầu hoạt động từ tháng 10, trong tháng 10 có một hóa đơn đầu ra. Nhưng em chưa nộp tờ khai thuế GTGT của tháng 10. Nay em làm tờ khai thuế tháng 11 em kê khai luôn hóa đơn tháng 10 được không hay phải làm thế nào khác?
Giúp em với!

Công ty hoạt động từ tháng 10 thì buộc bạn phải nộp tờ khai T10 {Không phát sinh vẫn phải nộp) Đến nay bạn vẫn chưa nộp thì bạn sẽ bị phạt nộp chậm. Hạn cuối của tờ khai T10 là 20/11).
Hóa đơn đầu ra tháng 10 thì bạn phải nộp thuế đầu ra { do không có đầu vào}+ tiền phạt nộp chậm =0.05%*số thuế phải nộp * số ngày nộp chậm)
Bạn làm tờ khai T10 và tờ khai T11 rồi nộp cả thể luôn. Hóa đơn đầu ra T10 kê khai trong tháng 10 nhé.Chúc thuận lợi và may mắn.

H

huonghoaitan

Guest
21/12/09
15
0
0
tp.hcm
Bạn ko cần phải nộp phạt đâu. Vì trogn tháng 8 ko phát sinh thuế VAT đầu ra phải nộp, nên lỗi này là nhầm lẫn chứ ko phải gian lận. Nếu tháng đó phát sinh thuế đầu ra phải nộp mà bạn sót mới nộp phạt. Ko sao đâu.Good luck to u nhé.Lần sau cẩn thận hơn.

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Bạn ko cần phải nộp phạt đâu. Vì trogn tháng 8 ko phát sinh thuế VAT đầu ra phải nộp, nên lỗi này là nhầm lẫn chứ ko phải gian lận. Nếu tháng đó phát sinh thuế đầu ra phải nộp mà bạn sót mới nộp phạt. Ko sao đâu.Good luck to u nhé.Lần sau cẩn thận hơn.

Bạn trả lời cho câu hỏi nào vậy?

H

heo u

Guest
5/8/09
15
0
0
36
phu yen
Chào các bạn đồng nghiệp , mình mới ra trường nên còn bỡ ngỡ nhiều lắm, các bạn có thể giúp mình được ko?
giờ Công ty mình mới thành lập mà hoạt động bên lĩnh vực xây dựng, Công ty mình nhận thầu công trình theo hình thức khoán gọn nhưng khi quyết toán công trình thì xuất hóa đơn đầu ra chỉ mình phần nhân công thôi. Mình đã lấy hết hóa đơn VLXD như sắt thép về rùi. Giờ mình phải làm sao với mớ hóa đơn này vì HĐ mình đã khai nộp thuế hết rùi. Các bạn giúp mình với nha.Mình đang lo lắng ko biết sau này phải giải trình như thế nào.ko thể xuất HĐ theo hình thức trọn gói được mà chỉ xuất hóa đơn phần nhân công thui
Mail mình là : hoangan.1808@gmail.com

H

heo u

Guest
5/8/09
15
0
0
36
phu yen
mình đang rất lo lắng. Phone mình là: 0908211006 .Ai đó giúp mình cấp tốc với nha vì giờ cuối năm rùi mà sang đầu năm thì VAT đều là 10% hết nên mình lo lắm

H

huyenxinh2602

Sơ cấp
13/4/09
12
0
1
hà nội
1/ Tờ khai thuế GTGT tháng 8 của em kê khai thiếu hóa đơn đầu ra, tổng số tiền thuế là 21.416.672đ. Trong tháng 8, đầu vào của cty em rất nhiều, số thuế còn đc khấu trừ cho kỳ sau là: 78.300.489đ.Trong tháng 10 em đã nộp tờ khai 01/KHBS. Vậy số tiền thuế 21.416.672đ em có phải nộp không? hay là được đưa vào để khấu trừ?
Và tờ khai của tháng 9, tháng 10 em phải điều chỉnh như thế nào?
Chào bạn!
Theo quy định của luật thuế thì bạn phải kê khai thuế tháng đó trong vòng 20 này của tháng tiếp theo. Việc bạn kê khai thiếu thuế đầu ra thì bạn phải kê khai bổ xung và nộp phạt chậm nộp : Lãi chậm nộp = Số thuế GTGT kê thiếu x số ngày chậm nộp x 0.05%. Bạn bổ xung luộn đi và nộp chậm phạt để tránh bị phạt tiếp nhé và nhớ cẩn thận hơn nếu ko cty bạn sẽ tính trừ lương bạn vì khoản chậm nộp đó đấy. Thân chào!

L

lamtacsonla

Sơ cấp
16/2/09
23
0
1
42
Sơn La
trả lời bạn huyenxinh2602:
trường hợp của bạn không phải nộp phạt đâu, vì bạn kê khai đủ thì vẫn còn âm thuế được khấu trừ kỳ sau.
Nếu bạn cộng hoá đơn đầu ra đó cùng với các hoá đơn khác trừ đi số thuế đầu vào, trừ đi số thuế được khấu trừ tháng 8 chuyển sang vẫn <0 thì không bị phạt.
Còn mục khai bổ xung thì khai vào điều chỉnh tăng hàng hoá dịch vụ bán ra kỳ trước nhé, nhưng phải chú ý nến bạn khai vào phần mềm hỗ trợ khai thuế sẽ tự động tính phạt đó

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA