mua ô tô đưa vào TSCĐ

• Thread starter hoahoi
  • Ngày gửi
H

hoahoi

Sơ cấp
25/11/08
27
0
0
Thành phố Lạng Sơn
Chào các bạn!
Cty mình mua lại xe ô tô của hợp tác xã (hiện nay HTX đã giải thể)
nên không có hoá đơn mua xe, giấy tờ xe vẫn mang tên HTX.
Mình phải làm thế nào để chiếc xe trở thành TSC Đ của cty.
có bạn nào biết giúp mình với....

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Chào các bạn!
Cty mình mua lại xe ô tô của hợp tác xã (hiện nay HTX đã giải thể)
nên không có hoá đơn mua xe, giấy tờ xe vẫn mang tên HTX.
Mình phải làm thế nào để chiếc xe trở thành TSC Đ của cty.
có bạn nào biết giúp mình với....
Cái này trong quyết định 206 chưa nói đến, theo mình bạn cứ làm công văn hỏi cục thuế ở địa phương bạn cho chắc ăn.
Chúc bạn thành công nhé

N

nguyenkimcuc

Guest
4/11/09
4
0
0
hanoi
Mình cũng nghĩ giống bạn hoakiemtoan, bạn cứ làm công văn gửi lên cục thuế ở địa ở địa phương bạn, họ sẽ hướng dẫn cho bạn các thủ tục. bạn làm ngay rồi gửi đi

T

tatpls

Guest
20/6/06
19
0
1
Việt Nam
HTX đã giải thể thì Cty bạn mua chiếc ô tô ấy của ai đang là chủ sở hữu? nếu trường hợp người bán xe cho Cty bạn trước đây mua xe của HTX đó thì giờ bạn phải hỏi thủ tục sang tên đổi chủ với bên QL phương tiện sau đó ĐK tên Công ty thì mới đc công nhận là TSCĐ của Cty và đc trích KH. Còn theo mình cái này bạn hỏi bên thuế thì ko đúng NV của họ đâu.

T

tuoc

Guest
6/11/09
1
0
0
Kim Thanh
Mình đồng Ý với bạn tatpls, nếu bạn không tìm được chính chủ xe trước đây để làm thủ tục chuyển chủ sở hữu thì xe đó chưa được công nhận là TSCĐ của Công ty và không được trích khấu hao.

T

ttsp

Trung cấp
5/8/09
82
2
8
Hải Phòng
mình nghĩ bạn thủ tục sang tên tại phòng cảnh sát giao thông, ở đó sẽ hướng dẫn bạn, khi xe đã được sang tên công ty bạn thì lúc đó bạn được khấu hao

H

hoahoi

Sơ cấp
25/11/08
27
0
0
Thành phố Lạng Sơn
HTX giải thể nhưng không thanh lý tài sản, người bán xe cho mình không có hoá đơn vậy làm sao để sang tên Công ty.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA