Kê khai Thuế TNCN hàng tháng

• Thread starter Huong060286
  • Ngày gửi
H

Huong060286

Guest
14/3/08
7
0
0
TP HCM
Các anh chị ơi giúp em với.
Công ty em làm HDLD cho công nhân là dưới 3 tháng, theo em được biết là khi thanh toán tiền cho họ trên 500.000 đ sẽ khấu trừ là 10%. vậy hàng tháng mình kê khai theo cho họ như thế nào ạ. và khi KK hàng tháng mình có phải nộp số tiền thuế cho cơ quan thuế không ạ. nếu như mình ko nộp ngay có bị phạt chậm nộp thuế ko ạ?
em cảm ơn các anh chị nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Bạn kê khai theo mẫu 02/KK-TNCN.
Trích CV 2970
” Trường hợp hàng tháng tổ chức, cá nhân trả thu nhập có tổng số thuế thu nhập cá nhân đã khấu trừ theo từng loại tờ khai thấp hơn 5 triệu đồng thì tổ chức, cá nhân trả thu nhập được khai, nộp tờ khai theo quí. Thời hạn nộp tờ khai theo quý chậm nhất là ngày 30 của tháng đầu quí sau.”

P

Phan Ba Hung

Guest
Các Bác ơi! em có trường hợp thế này đang không bít xử lý thế nào Bác nào bít chỉ em với:
Bên em la nha thầu nước ngoài
Đang có một chuyên gia la cá nhân cư trú từ đầu năm nhưng đến tháng 10/2009 bổng dưng bi ngưng điều động 1 tháng về nước (không nhận lương 10/2009 từ phía việt Nam theo hợp đồng), đến tháng 11/2009 quay lai lam việc tiếp.
Tiền nhà tại việt nam (10/2009) theo HD em vẫn trả, con tiền công tác phí thì đương nhiên không, lương nhận bên nước ngoài thì đều đều tháng nào cũng có.
Vậy 10/2009 không nhận lương em có phải khai thuế không ah? và khai như thế nào?
Cam ơn các Bác trước nha!