Các mẩu giấy tờ trong quản lý doanh nghiệp

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
39
bình dương
Em và ông anh hùn vốn mơ3 1 cty nhỏ thôi, có thuê thêm 2 nhân viên nửa. Cho em hỏi là khi mình báo cáo thuế với cục thếu thì ngoài hoá đơn mình có cần nộp thêm phiếu thu-chi, xuất nhập nửa ko ? Những biểu mẩu như bảng thanh toán lương, bảng chấm công, bảng kê bán hàng ... mình ko cần lập được ko ? chỉ ghi vào vở thôi rồi cuối ngày xuất hoá đơn vì nhân viên toàn là người quen thôi. Bên thuế họ có làm khó ko ạ :015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Em và ông anh hùn vốn mơ3 1 cty nhỏ thôi, có thuê thêm 2 nhân viên nửa. Cho em hỏi là khi mình báo cáo thuế với cục thếu thì ngoài hoá đơn mình có cần nộp thêm phiếu thu-chi, xuất nhập nửa ko ? Những biểu mẩu như bảng thanh toán lương, bảng chấm công, bảng kê bán hàng ... mình ko cần lập được ko ? chỉ ghi vào vở thôi rồi cuối ngày xuất hoá đơn vì nhân viên toàn là người quen thôi. Bên thuế họ có làm khó ko ạ :015:
1. Khi nộp báo cáo thuế hàng tháng bạn chỉ cần kê khai theo đúng mẫu đã có tại 2.1 mà không phải nộp phiếu thu, chi.
2. Các bảng biểu thì bạn làm theo quy trình kế toán, tốt nhất là ra Phan Chu Trinh mua lấy bộ bảng biểu kế toán là ok.hì
3. đã có quy định mới về việc xuất Hoá đơn, bạn cần kiểm tra lại và làm theo hướng dẫn nhé.
4. Bên thuế có làm khó hay dễ thì bạn cần hỏi cán bộ thuế quản lý trực tiếp tại Chi cục thuế nơi bạn có trụ sở thì sẽ biết ...chính xác nhất. hee.

D

do hoa

Sơ cấp
30/7/09
40
1
8
ha noi

Hàng tháng khi làm BCT bạn chỉ cầm làm tờ khai hàng hóa mua vào, bán ra theo PM 2.1.0 rồi lên tờ khai tổng. Thêm cả cái báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn hàng tháng nữa.
Pchi, Pthu, bảng kê XNT, PN, PX ko cần phải nộp nhưng hàng tháng vẫn pphải làm, cả bảng chấn công, bảng lương bạn phải làm theo mẫu và theo QD 48(dành cho những doanh nghiệp vừa và nhỏ). Nói chung là phải làm hết vì biết đâu một ngày Thuế xuống kiểm tra ko có gì cả lúc đó thì bạn sẽ tính sao?

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA