Trích bổ sung khấu hao tài sản cố định

• Thread starter banglan1910
  • Ngày gửi
B

banglan1910

Guest
18/3/08
2
0
0
38
ha noi
Em chào cả nhà!
Cả nhà cho em hỏi chút, công ty em mua ô tô từ tháng 10/2008 nhưng hiện tại vẫn chưa trích khấu hao mặc dù đã đưa tsan đi vào sử dụng, giờ trích bổ sung ntn? bác nào biết thì chỉ dùm em với nhé.
Thanks

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
Em chào cả nhà!
Cả nhà cho em hỏi chút, công ty em mua ô tô từ tháng 10/2008 nhưng hiện tại vẫn chưa trích khấu hao mặc dù đã đưa tsan đi vào sử dụng, giờ trích bổ sung ntn? bác nào biết thì chỉ dùm em với nhé.
Thanks

Nếu tài sản của bạn định trích khấu hao trong thời gian là 7 năm thì rút xuống còn 6 năm. Như thế thì cái phần khấu hao chưa trích sẽ được bù trong những năm còn lại mà vẫn đúng tiến độ.

H

hoakiemtoan

Trung cấp
16/2/09
122
0
0
41
quang binh
Em chào cả nhà!
Thanks
Trức khi đưa TSCĐ vào sử dụng bạn đã đăng ký phương pháp khấu hao, thì bây giờ cứ theo đăng ký đó mà trích bù vào cho năm nay nhưng nếu chi phí khấu hao nay lớn có ảnh hưởng đến kết quả kinh doanh của doanh nghiệp bạn phải trình bày sự thay đổi này trên thuyết minh báo cáo tài chính nói rỏ ảnh hưởng của nó.
Thân

B

banglan1910

Guest
18/3/08
2
0
0
38
ha noi
Thue VAt dau vao cua cong ty CK

Bà con ơi!
Tôi mới chuyển sang làm công ty CK, tôi đọc thấy CTy Ck không chịu thuế VAT, nhưng các hoá đơn đầu vào cho các hoạt động như chi phí vp, điện nước..thấy kế toán cũ kê vào mục HH, dịch vụ dùng chung cho chịu VAT và ko chịu VAT vậy có đúng ko nhi? Tôi nghĩ phải là mục dùng riêng cho sxkd chịu VAT
Ai biết thì chỉ bảo dùm tôi với nhé!
Thanks

N

nholamnguoioi1989

Guest
7/5/10
1
0
0
tinh tra vinh
mình là thành viên mới nên chưa biết sử dụng diễn đàng ban nào hướng dẫn mình đi

D

daiviet

Sơ cấp
5/10/08
14
0
1
39
thanh phố vinh
Nguyên tắc đầu ra không có VAT thì đầu vào có VAT cũng ko được khấu trừ đâu bạn àh!
tất cả bạn cho vào CP hết!

V

vvvinh

Sơ cấp
20/11/09
49
0
6
Tây Nguyên
bà con ơi!
Tôi mới chuyển sang làm công ty ck, tôi đọc thấy cty ck không chịu thuế vat, nhưng các hoá đơn đầu vào cho các hoạt động như chi phí vp, điện nước..thấy kế toán cũ kê vào mục hh, dịch vụ dùng chung cho chịu vat và ko chịu vat vậy có đúng ko nhi? Tôi nghĩ phải là mục dùng riêng cho sxkd chịu vat
ai biết thì chỉ bảo dùm tôi với nhé!
Thanks

bạn kê vào hàng hóa dịch vụ không chịu thuế nhen

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA