Tờ khai thuế TNDN của công ty có làm được theo cả 2 mẫu 01A và 01B không?

• Thread starter bagiadangyeu1902
  • Ngày gửi
B

bagiadangyeu1902

Guest
25/6/09
1
0
0
39
hà nội
Chào các bạn. Mình mới ra trường nên chưa có nhiều kinh nghiệm. Mình làm kế toán cho một phòng kinh doanh sơn trực thuộc một cty tư vấn và công nghệ xây dựng. cty này chuyên làm về phần mềm xây dựng và từ tháng 06/2008 đăng ký thêm lĩnh vực kinh doanh sơn. Tờ khai thuế TNDN của cty là theo mẫu 01B. Phòng kinh doanh sơn bọn mình cuối tháng tập hợp chứng từ gửi về cho cty. Tuy nhiên đến tháng 4/2009 trên cty đã thay chị kế toán trưởng, chị này nói là phòng kinh doanh sơn phải làm theo mẫu 01B khi tính thuế TNDN vì cty kinh doanh phần mềm thuế suất bán ra là 0% còn sơn là 25%. Và chị ta còn bảo là báo cáo tài chính của phòng kinh doanh sơn phải lập riêng không được chung với cty. Mình thấy điều này rất vô lý vì bọn mình chỉ là một phòng ban trong một công ty và hạch toán phụ thuộc, bọn mình không phải là một chi nhánh hay là văn phòng đại diện sao lại lập báo cáo tài chính riêng. Rất mong được mọi người góp ý giúp mình với. Và cho mình hỏi nữa là trong một cty thì có làm được theo cả 2 mẫu 01A và 01B không? cám ơn mọi người rất nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA