Quy trình làm thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài?

• Thread starter DSI Quan
  • Ngày gửi
D

DSI Quan

Guest
5/11/09
3
0
0
36
142 Hong Ha
Chào các anh chị. :015:

Hiện giờ công ty em đang muốn đăng kí và kê khai thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài. Có anh chị nào chỉ cho em biết quy trình, thu tục sẽ phải làm như thế nào ạ :025:?????? (bao gồm cả đối tượng lưu trú và không lưu trú)

Xin gửi hướng dẫn cho em theo địa chỉ: nh-quan@dsivietnam.vn

Khóa học Quản trị dòng tiền
Va Anh Toi

Va Anh Toi

Guest
Bạn nên đọc các Thông tư hướng dẫn về thuế thu nhập cá nhân sẽ hiểu để đăng ký và kê khai cho chính bản thân bạn và cho những cá nhân khác nhé

L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi

Hiện giờ công ty em đang muốn đăng kí và kê khai thuế thu nhập cá nhân cho người nước ngoài. Có anh chị nào chỉ cho em biết quy trình, thu tục sẽ phải làm như thế nào ạ :025:?????? (bao gồm cả đối tượng lưu trú và không lưu trú)

Bạn có vẻ ít đọc thông tư nhỉ và cũng không theo dõi cập nhận thông tin gì cả. Thục tục Đăng ký MST, đăng ký Giảm trừ gia cảnh tất cả có trong TT84, 62 và trên www.gdt.gov.vn Bạn truy cập vào trang web của Tổng cục thuế có tài liệu hướng dẫn bạn, hoặc Thủ tục hành chính đăng trên webketoan.vn có đầy đủ bạn có thể tìm và tham khảo nhé

http://www.webketoan.vn/thutuchanhchinh/thuthucthue/cuc/20.htm
http://www.webketoan.vn/thutuchanhchinh/thuthucthue/cuc/21.htm

Sửa lần cuối:
N

nhung84

Sơ cấp
4/11/07
34
1
8
39
Tp. Pleiku - Gia Lai

1. Đăng ký thuế: (Cho cả cá nhân cư trú và không cư trú) Bao gồm:
- Tờ khai đăng ký thuế theo mẫu số 01/ĐK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.
- Bản sao chứng minh thư nhân dân hoặc hộ chiếu.
Note: Bạn nên down phần mềm thuế TNCN về và nhập đăng ký thuế nhé.

2. Khai thuế:

* Cá nhân cư trú: Trường hợp khấu trừ thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ tiền lương, tiền công thì khai và nộp tờ khai theo mẫu số 02/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.
* Cá nhân không cư trú: Trường hợp khấu trừ thuế đối với cá nhân không cư trú có thu nhập từ tiền lương, tiền công, thu nhập từ kinh doanh thì khai và nộp tờ khai theo mẫu số 04/KK- TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.

Thời hạn nộp tờ khai thuế tháng chậm nhất là ngày 20 của tháng sau.

D

DSI Quan

Guest
5/11/09
3
0
0
36
142 Hong Ha
Em cảm ơn chị Nhung84

1. Đăng ký thuế: (Cho cả cá nhân cư trú và không cư trú) Bao gồm:
- Tờ khai đăng ký thuế theo mẫu số 01/ĐK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.
- Bản sao chứng minh thư nhân dân hoặc hộ chiếu.
Note: Bạn nên down phần mềm thuế TNCN về và nhập đăng ký thuế nhé.

2. Khai thuế:
* Cá nhân cư trú: Trường hợp khấu trừ thuế thu nhập cá nhân đối với thu nhập từ tiền lương, tiền công thì khai và nộp tờ khai theo mẫu số 02/KK-TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.
* Cá nhân không cư trú: Trường hợp khấu trừ thuế đối với cá nhân không cư trú có thu nhập từ tiền lương, tiền công, thu nhập từ kinh doanh thì khai và nộp tờ khai theo mẫu số 04/KK- TNCN ban hành kèm theo Thông tư 84/2008/TT-BTC.

Thời hạn nộp tờ khai thuế tháng chậm nhất là ngày 20 của tháng sau.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA