vẫn dùng chứng từ khấu trừ thuế thu nhập CTT54 có bị phạt ko?

• Thread starter join
  • Ngày gửi
J

join

Guest
31/8/09
19
0
0
42
ha noi
Chả là ngày 12/11/2008 BTC có quyết định ban hành mẫu chứng từ thu thuế thu nhập cá nhân (mẫu CTT56) thay thế mẫu cũ là CTT54, nhưng do thông tin ko update kịp thời nên đvị em vẫn sdung mẫu CTT54 hết 40 số, trong đó đã thu hồi lại liên 2 (giao cho khách)19 số.
21 Số còn lại là ko thu hồi được.

Em không biết trường hợp này đvị em có bị phạt gì ko? hỏi bên cq thuế thì họ cứ bảo về làm văn bản báo cáo ký đóng dấu đỏ vào rồi tính sau.

Bên em chủ yếu thu 10 từ hợp đồng thuê giáo viên ngoài về giảng dạy, nên đến khi (tháng 10) hết hóa đơn đi mua mới biết việc này.

Các anh chị chỉ giáo em với nhé, nếu bị phạt thì ê mặt với lãnh đạo lắm. ko biết giải thích thế nào cả

Em cám ơn ạ

Khóa học Quản trị dòng tiền
The Hoang

The Hoang

Kế Toán Dạo
Thành viên BQT
Quản lý cao cấp
11/8/05
2,416
286
83
Sài Gòn - Phan Thiết
Bạn ở HN nên cái này mình không chắc lắm chứ ở TP. HCM cũng có trường hợp như vậy nhưng cũng không thấy phạt bạn ah.
Dù có phạt hay không thì trước sau gì bạn cũng phải làm quyết toán thu hồi số lượng mẫu cũ bạn ah.
Hy vọng là nơi bạn không phạt.
Good luck,

L

lamtientung

Cao cấp
17/8/09
1,132
1
38
thành phố Bắc Giang
Chả là ngày 12/11/2008 BTC có quyết định ban hành mẫu chứng từ thu thuế thu nhập cá nhân (mẫu CTT56) thay thế mẫu cũ là CTT54, nhưng do thông tin ko update kịp thời nên đvị em vẫn sdung mẫu CTT54 hết 40 số, trong đó đã thu hồi lại liên 2 (giao cho khách)19 số.
21 Số còn lại là ko thu hồi được.

Em không biết trường hợp này đvị em có bị phạt gì ko? hỏi bên cq thuế thì họ cứ bảo về làm văn bản báo cáo ký đóng dấu đỏ vào rồi tính sau.

Bên em chủ yếu thu 10 từ hợp đồng thuê giáo viên ngoài về giảng dạy, nên đến khi (tháng 10) hết hóa đơn đi mua mới biết việc này.

Các anh chị chỉ giáo em với nhé, nếu bị phạt thì ê mặt với lãnh đạo lắm. ko biết giải thích thế nào cả

Em cám ơn ạ
- Theo mình được biết, là khi thay đổi mẫu hoá đơn, chứng từ thì CQT đều có thông báo và gửi đến các tổ chức, cá nhân đang sử dụng loại đó và đôn đốc bằng được bạn ạ. Tôi nghĩ chắc không sao đâu.

J

join

Guest
31/8/09
19
0
0
42
ha noi
Bên em thì ko hề nhận được văn bản nào, ra CQT hỏi thì cứ trả lời nấc cụt, hỏi mẫu báo cáo loại này thì bảo không có, em phải đi ra đến 4-5 lần sáng nay mới xong phần báo cáo, báo mèo .

Ko biết mai mang ấn chỉ đi, nộp công văn báo cáo họ có chiêu gì nữa không. Mệt quá

Chỉ mong được như các bác nói, thank các bác nhiều !!!

K

kimbang

Guest
22/10/08
2
0
0
49
Hà Nội
Mình cũng đang rơi vào hoàn cảnh như bạn đây. Bây giờ đi mua biên lai mới biết là mẫu cũ đã hủy bỏ mà chẳng được báo gì cả. Giờ họ bắt là công văn giải trình về mấy số biên lai đã sử dụng để xử lý phạt. Không biết làm thế nào để giải trình với sếp đây.

wrong

wrong

Cao cấp
16/10/07
714
0
0
41
Hà Nội
Bên mình cũng ko nhận được bất kỳ thông báo nào cả. Vào wkt thường xuyên, thấy có thông tin thì xin cấp cái mới thôi

Văn bản thuế thì nhiều. Có phải cái nào cũng đến được với người dân đâu. Điển hình như riêng cái thuế TNCN theo luật mới nè, chắc có khoảng chục cái thông tư hướng dẫn ấy chứ

K

kimbang

Guest
22/10/08
2
0
0
49
Hà Nội
Lên diễn đàn để xả stress thôi. Cán bộ thuế trả lời thẳng tưng là luật thuế mới đương nhiên thay đổi mẫu biên lai chứng từ. Thông tin đầy trên mạng mà không biết ah. Bó tay luôn. Ngày nào cũng vào trang web của thuế đọc có thấy gì đâu.