"Chữ kí khách hàng" trên Hóa đơn GTGT

• Thread starter LittleBee
  • Ngày gửi
L

LittleBee

Guest
27/4/07
47
0
0
41
Ha Noi
Cách ghi "HÓA ĐƠN CHUYỂN BƯU ĐIỆN" theo em là hợp lý nhất, nhưng em chưa thấy các kế toán trước ghi thế bao giờ, chỉ ghi "BHQĐT" thôi, ghi được chứ bác.Hic, bút sa.... là em chết đó!

Khóa học Quản trị dòng tiền
R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
Công ty Mình cũng thế đấy. Khách hàng không ký Mình cũng bỏ trống luôn. Có rất nhiều hoá đơn đầu vào của Mình cũng thế đấy, không đầy đủ 3 chữ ký.

Mình nghĩ là hóa đơn đấu ra, mình phải nộp thuế GTGT nên có thể thiếu chữ ký khách hàng.
Còn hóa đơn đầu vào, thuế GTGT mình được khấu trừ nên nếu thiếu chữ ký chắc là khó được chấp nhận.

G

girlsongtinh2009

Sơ cấp
1/12/09
41
0
6
hưng yên
Tư vấn fáp luật qua đthoại: vẫn có hđồng, vẫn psinh đều đều.
nhưng vẫn đóng dấu "BÁN HÀNG QUA ĐIỆN THOẠI" trong hđơn được mà. :bigok:
thân

bên mình chẳng cần chữ ký, toàn ghi bán hàng qua điện thoại àh... có sao đâu, thấy các DN khác cũng thế, ko fải lo j đâu bạn ạh

D

dinhchinh2711

Guest
29/11/10
18
0
0
tp.hcm
cty mình toàn bộ đều đóng dấu BHQDT hết có sao đâu, nhưng đều có hợp đồng cả

le thi le toan

le thi le toan

Cao cấp
4/8/09
305
2
0
Sài Gòn - Đà Lạt
cty mình toàn bộ đều đóng dấu BHQDT hết có sao đâu, nhưng đều có hợp đồng cả

bởi vậy, "luật không thông lòng vòng em cứ bước" rồi cũng xong thôi. nếu có kiểm tra thì giải thích với cán bộ thuế, học đâu có bắt chẹt được.
ko thấy mức phạt khi xuất hóa đơn thiếu "chữ ký của người mua hàng", mà chỉ bắt buộc ký đầy đủ thôi.
không thực tế tẹo nào.:016:

H

hadieu

Trung cấp
24/9/09
188
1
18
Phú Thọ - Hà Nội
Mình nghĩ là hóa đơn đấu ra, mình phải nộp thuế GTGT nên có thể thiếu chữ ký khách hàng.
Còn hóa đơn đầu vào, thuế GTGT mình được khấu trừ nên nếu thiếu chữ ký chắc là khó được chấp nhận.
Đầu ra của mình cũng là đầu vào khấu trừ của khách mà bạn. Minh sợ nhất là khách kí 2 liên tím và xanh cho mình, rồi mang liên đỏ về cho người khác kí vậy 3 liên đã ko giống nhau rồi.
Bên mình, khách đến lấy hàng trực tiếp mình đưa khách kí 3 liên đầy đủ, khách xa thì đóng dấu BHQĐT, xe nhà mình đi giao hàng cho khách mình xé liên đỏ + xanh mang cho khách kí rồi mang liên xanh về.
Như vậy cho yên tâm

M

mskhuyen2010

Guest
9/12/10
7
0
0
Hà Nội
Bạn thân mến! Chữ ký của khách hàng ký nếu trong trường hợp phải chuyển fax hồ sơ, bạn vẫn có thể đóng dấu " BÁN HÀNG QUA ĐT" . Không nhất thiết phải gửi liên xanh, như vậy mất chứng từ rất nguy hiểm. Công ty nào cũng vậy thôi. Ở Cty của mình mua hàng toàn trong Sài Gòn ra, hợp đồng có họ vẫn đóng dấu"BHQDT", vì thực tế mình toàn mua bằng đt hoặc fax thôi. Đừng nghĩ nhiều cho mệt đầu. Thực tế sao mình làm vậy, không làm giả là được mà. Kể tại Hà Nội cũng vậy, mình mua hàng toàn gọi điện cho người ta mang đến, thanh toán kèm hoá đơn là xong mừ, đâu có ai mang cả quyển hoá đơn đến cho mình đâu. Kể cả công ty mình bán hàng đi các công ty khác cũng vậy. Cho nhân viên giao hàng cầm hoá đơn đỏ đến thanh toán tiền bằng hoá đơn đỏ luôn, không cần phải dùng phiếu xuất kho nữa. không phải đập đầu vào tường đâu nhé. Chúc bạn luôn tự tin.

ngocpt

ngocpt

Đóng cửa đi tu
5/3/08
139
1
18
Bách khoa
Để yên tâm hơn bạn ghi cả số điện thoại vào đó, ví dụ như mình ở Hn khách tít mũi cà mau gửi cả quyển vào cho họ ký à,

D

dangthu28

Trung cấp
5/10/09
93
1
0
Phu Tho
Bây giờ bán hàng có phải lúc nào khách hàng cũng đến lấy hàng đâu mà ký vào hoá đơn được. Khi xuất hoá đơn gửi kèm hàng cho khách hàng thì làm sao ký được nên chỉ cần bạn ghi vào chỗ chữ ký khách hàng là bán hàng qua điện thoại, thuế vẫn chấp nhận mà có vấn đề gì đâu. Chữ ký 3 liên phải giống nhau chứ gửi liên 3 cho họ ký thì để làm gì đấy là chưa kể nhỡ làm thất lạc mất hoá đơn thì gay to, bạn phải ký cả 3 liên là BHQĐT.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA