Mức khống chế công tác phí.

• Thread starter BIVE
  • Ngày gửi
B

BIVE

Guest
20/2/06
20
0
1
40
Ha noi
Sếp em vừa đi công tác nước ngoài để ký kết hợp đồng, có đầy đủ các chứng từ : vé máy bay, tiền ăn, lưu trú vậy là được hạch toán là chi phí hợp lý đúng không ạ. Vậy cho em hỏi có khống chế mức chi là bao nhiêu không ạ văn bản nào hướng dẫn ạ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
L

lamhic

Trung cấp
4/10/04
190
2
18
40
Ha Noi
Sếp em vừa đi công tác nước ngoài để ký kết hợp đồng, có đầy đủ các chứng từ : vé máy bay, tiền ăn, lưu trú vậy là được hạch toán là chi phí hợp lý đúng không ạ. Vậy cho em hỏi có khống chế mức chi là bao nhiêu không ạ văn bản nào hướng dẫn ạ.

Đọc các văn bản về thuế TNDN, mức khống chế công tác phí là 2 lần so với các cty nàh nước. Nhưng phụ thuộc vào quy chế của công ty, ai đc tiếp khách, tiếp khách bảo tiền, ai đc đi ctác bằng vé máy bay, ai được ngủ phòng giá bao nhiêu ....

H

hunglinhphong

Trung cấp
26/1/08
107
13
18
38
TP.HCM

Bạn có thể tham khảo TT23/2007/TT-BTC ban hành ngày 21/03/2007 Quy định chế độ công tác phí, chế độ chi tổ chức các cuộc hội nghị
đối với các cơ quan nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA