Trình tự lập BCTC, phân tích BCTC

• Thread starter phoenixvista
  • Ngày gửi
P

phoenixvista

Guest
10/11/09
2
0
1
nha trang
mấy bác ơi cho e hỏi tí ạ:
1.Trong 4 báo cáo tài chính thì nên lập bào cáo nào trc ạ?tại sao?
2.Khi đọc báo cáo tài chính thì đọc báo cáo nào trc?tại sao?
3.Trc khi đánh giá và phân tích tình hình tài chính doanh nghiệp có cần thiết phải điều chỉnh số liệu trên báo cáo tài chính hay ko?tại sao?
mong các bác giúp e.e cảm ơn nhìu:015:

Khóa học Quản trị dòng tiền
Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
3.Trc khi đánh giá và phân tích tình hình tài chính doanh nghiệp có cần thiết phải điều chỉnh số liệu trên báo cáo tài chính hay ko?tại sao?

Bảng cân đối tài khoản trước sau đó đến cân đối kế toán tiếp là báo cáo kết quả HĐKD tiếp nữa là tiền tệ.

levanton

levanton

Cao cấp

Bạn lập Bảng cân đối các tài khoản, còn 3 bản: Cân đối kế toán, Kết quả kinh doanh, LCTT lập đồng thời, cái nào trước cũng được, vì các chỉ tiêu trong các bảng đó số liệu lấy từ các sổ cái, các bảng tổng hợp chi tiết các tài khoản.
Sau khi lập các BCTC trên bạn làm tiếp Bảng Thuyết minh BCTC.

Đọc BCTC tùy theo yêu cầu cần phân tích chỉ tiêu gì để đọc, nhưng tốt hơn là đọc tất cả để có một cách nhìn tổng quát tình hình tài chính, tình hình sản xuất kinh doanh.

T

thuydung84

Guest
11/11/09
5
0
0
dien bien
bao cao tai chinh

các bác ơi báo cáo tài chính cần đăng ký khấu hao tài sản cố định phải không a? có cần đăng ký gì nữa không ạ ? đăng ký như nào tại cơ quan nào ? xin giúp đỡ

P

Phi Trang

Guest
16/7/09
1
0
0
40
Quang Nam
Thân chào tất cả các anh em hội Webketoan!
Mình thật cảm ơn tất cả mọi người đã quan tâm, mình thật sự là rất muốn chia sẽ về vấn đề kế toán.
bây j mình thật cần nội dung của môn Quản Trị Chiến Lược, có thể tư vấn cho mình là làm sao để thi tốt môn học này kô? và đề cương của nó là thế nào.
Nói thật, mình cũng có học rồi,nhưng mà số lượng tiết học quá it nên mình kô hiểu được,rât mông hồi âm sớm. Thân chào!

Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định
các bác ơi báo cáo tài chính cần đăng ký khấu hao tài sản cố định phải không a? có cần đăng ký gì nữa không ạ ? đăng ký như nào tại cơ quan nào ? xin giúp đỡ

Bạn hỏi chưa rõ ràng. Báo cáo tài chính là bạn ghi nhận, kê khai phần tài sản và phần khấu hao đã trích ( đã nộp đăng ký trích khấu hao ). Đăng ký theo mẫu và gửi tại chi cục quản lý đơn vị bạn.

Đính kèm

• ban dang ky tscd doanh nghiep su dungnop.xls
    62 KB · Lượt xem: 32

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA