Kê khai hàng hoá không chịu thuế GTGT

• Thread starter ut xinh
  • Ngày gửi
ut xinh

ut xinh

Trung cấp
13/5/08
61
0
6
Ha Noi
Cong ty em có kinh doanh phần mềm máy tính.( hoạt động không thường xuyên)Đây là mặt hàng không chịu thuế.Vậy khi kế khai báo cáo thuế trên phần mềm HTKK em có phải nhập dữ liệu của việc kinh doanh phần mềm vào riêng mục SXKD hàng hoá không chịu thuế không?
Các bác giải đáp giúp em vấn đề này nhé.
Em xin cám ơn!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tuanhai21

Sơ cấp
17/1/09
14
0
0
37
hồ chí minh
Thì công ty bạn kinh doanh sao thì kê khai vây.
Trong phần mêm hôc trợ kê khai thuế có đủ mà.

M

mozinh

Guest
mặt hàng không chịu thuế

Cong ty em có kinh doanh phần mềm máy tính.( hoạt động không thường xuyên)Đây là mặt hàng không chịu thuế.Vậy khi kế khai báo cáo thuế trên phần mềm HTKK em có phải nhập dữ liệu của việc kinh doanh phần mềm vào riêng mục SXKD hàng hoá không chịu thuế không?
Em xin cám ơn!!!

Theo mình hiểu câu hỏi của bạn là Cty bạn dang kinh doanh nhiều mặt hàng. Trong đó vừa có mặt hàng chịu thuế và không chịu thuế phải không? Khi khai báo thuế bạn điền vào mục SXKD chịu và không chịu thuế ấy và bạn nhớ làm bảng PL 01-4A/GTGT nữa nhé! Thân!

A

ACE FAF

Sơ cấp
11/9/09
25
1
3
Bốn biển là nhà
Em xin cám ơn!!!
Khi kê khai trên phần mềm HTKK nhập tổng doanh thu không chịu thuế vào là được. Khi đi nộp thuế thì mình đã chi tiết từng hóa đơn bán hàng không chịu thuế theo Mẫu số: 01- 1/GTGT cho cơ quan thuế rồi.

N

nguyenthuylien83

Guest
10/8/10
2
0
0
40
Hà Nội
Bạn chỉ cần nhập vào phụ lục 1 trong phần hoá đơn bán hàng không chịu thuế

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA