giao khoán khối lượng

• Thread starter hai238
  • Ngày gửi
H

hai238

Guest
26/11/07
41
0
0
42
đaf
công ty em về xây dựng giao thông, xếp em bảo sẽ giao khoán khối lượng cho các doanh nghiệp thầu phụ khác. cho em hỏi khối lượng giao khoán này cty em phải hạch toán như thế nào? có nghĩa là khối lươg giao khoán này bên cty em có cần yêu cầu thầu phụ lấy hóa đơn VLieu, xăng dầu đứng tên công ty em không?
nếu bên thầu phụ xuất hóa đơn cho toàn bộ khối lượng giao khoán thì bên cty em phải hạch toán hóa đơn này như thế nào để cho hợp lý (ý em là làm sao đưa hóa đơn này vào được các khoản mục chi phí 621,622,623 của công ty em) vì bản thân công ty em lại làm thầu phụ công trình này cho một nhà thầu khác nên phải xuất hóa đơn đầu ra cho công trình này!
cám ơn các bác nhiều!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
công ty em về xây dựng giao thông, xếp em bảo sẽ giao khoán khối lượng cho các doanh nghiệp thầu phụ khác. cho em hỏi khối lượng giao khoán này cty em phải hạch toán như thế nào? có nghĩa là khối lươg giao khoán này bên cty em có cần yêu cầu thầu phụ lấy hóa đơn VLieu, xăng dầu đứng tên công ty em không?
nếu bên thầu phụ xuất hóa đơn cho toàn bộ khối lượng giao khoán thì bên cty em phải hạch toán hóa đơn này như thế nào để cho hợp lý (ý em là làm sao đưa hóa đơn này vào được các khoản mục chi phí 621,622,623 của công ty em) vì bản thân công ty em lại làm thầu phụ công trình này cho một nhà thầu khác nên phải xuất hóa đơn đầu ra cho công trình này!
cám ơn các bác nhiều!

Nếu Bên B'' nhận khoán từ Cty bạn sau đó xuất hoá đơn cho toàn bộ khối lượng giao khoán, tui nghỉ bạn nên hạch toán theo mô hình dịch vụ.

M

meo nho

Trung cấp
27/2/08
98
0
0
tp.HCM
Em cũng đang gặp vướng mắc về vấn đề bên xây dựng
các anh chị cho em hỏi, cty em chuyên sx bàn ghế, ko co dịch vụ, nhưng trong giấy fép thành lập thì có đăng ký cả về xdựng các công trình, mà từ ngày thành lập đến giờ mới nhận công trình này là đầu tiên
cty có nhận san lấp mặt bằng của 1 chủ đầu tư, đã xuất một số hđơn nhưng sau đó cty ko đủ khả năng để làm nên lại ký với nhà thầu phụ để tiếp tục làm với hợp đồng giống y như bên em ký với chủ đầu tư,bên kia cũng xuất hđơn cho cty em giống như bên em xuất cho chủ đầu tư.
Em thì ko rành về bên xây dựng, cả nhà giúp em với, bây giờ em cần fải có những chứng từ, yêu cầu gì để làm sổ sách, theo dõi làm sao, địnhkhỏan ntn, ai có kinh nghiệm chỉ giáo cho em với,
em rất cảm ơn

H

hai238

Guest
26/11/07
41
0
0
42
đaf
Nếu Bên B'' nhận khoán từ Cty bạn sau đó xuất hoá đơn cho toàn bộ khối lượng giao khoán, tui nghỉ bạn nên hạch toán theo mô hình dịch vụ.

tôi chưa hiểu ý bác lắm?? vì nếu khoán gọn như thế thì đầu vào của công ty tôi sẽ định khoản như thế nào? trong khi đó đầu ra cty tôi vẫn phải xuất hoá đơn cho từng hạng mục công trình!
tôi cũng đang rất đau đầu cái vụ này, nếu tự công ty thi công thi ok! đàng này nếu khoán trắng hết như thế thì liệu có ngang với "bán thầu" không?
ở cty các bác chắc chưa làm kiểu này bao giờ nên ít người tham gia wa!hic

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA