Cac bac giup em voi ve PIT

• Thread starter ThuHangNgheAn
  • Ngày gửi
T

ThuHangNgheAn

Guest
22/10/04
2
0
0
44
Hanoi
Tinh huong la the nay a:

Cho em lam Hop dong quy dinh employees tu dong thue TNCN, BHYT, BHXH cua minh nhung cac nhan vien quyet dinh khong dong phan BHYT, BHXH. Nhung chac chan se phai dong thue TNCN cho hop phap. The thi phan Thu nhap chiu thue la tinh tren 77% (100-23% (BHYT, BHXH)) hay la tinh tren ca 100% luong tren hop dong???

Cac bac co kinh nghiem hon, giup em giai quyet tinh huong nay som de con di dang ky Ma so thue ca nhan de nop nhe.

Xin chan thanh cam on cac bac./.
------------------------------------------------
Đề nghị bạn sửa lại bài có dấu nếu không sẽ bị xóa

Khóa học Quản trị dòng tiền
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
theo mình được biết thì phần thuế TNCN tính như sau:
(Lương - 5000000)* thuế suất
ah, nhưng mà mức lương của bạn là bao nhiêu zậy? vì tuỳ mức lương mà có mức thuế khác nhau mà.

T

ThuHangNgheAn

Guest
22/10/04
2
0
0
44
Hanoi
Van de la xac dinh thu nhap chiu thue nhu the nao. Cho minh khong dong BHYT, BHXH. Chang han, luong tren hop dong (Gross salary la X), thu nhap de tinh thue cua minh la tinh tren phan X hoan toan hay la tinh tren 77%X (tuc la phan sau khi dong BHYT, BHXH ma thuc ra phan nay bon minh khong dong). Binh thuong, neu ban lam o cong ty, thi thu nhap tinh thue la thu nhap tren hop dong cua ban - 6% (phan BHYT, BHXH trich vao luong). Moi nguoi giup em voi, quick, quick!!

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
Bạn vào đường link này đi, trong mục từ ngày, đến ngày đánh vào: 13/8/2004. Đây là thông tư hướng dẫn tính thuế thu nhập cá nhân mới nhất. Chúc bạn thành công.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
ThuHangNgheAn nói:
Van de la xac dinh thu nhap chiu thue nhu the nao. Cho minh khong dong BHYT, BHXH. Chang han, luong tren hop dong (Gross salary la X), thu nhap de tinh thue cua minh la tinh tren phan X hoan toan hay la tinh tren 77%X (tuc la phan sau khi dong BHYT, BHXH ma thuc ra phan nay bon minh khong dong). Binh thuong, neu ban lam o cong ty, thi thu nhap tinh thue la thu nhap tren hop dong cua ban - 6% (phan BHYT, BHXH trich vao luong). Moi nguoi giup em voi, quick, quick!!

Về các tính thuế thì xuingdanhanhhung đã cho bạn đường linh để xem.
Tuy nhiên có điều nhắc nhở bạn :
Thứ 1: Công ty ko đóng BHXH, Thuế TNCN sẽ bị phạt
Thứ 2: Khi bạn gửi bài nên tôn trong qui định của diễn đàn gửi bài có dấu.

X

xungdanhanhhung

Guest
6/2/05
267
1
0
Hanoi
vo vinh nam nói:
Về các tính thuế thì xuingdanhanhhung đã cho bạn đường linh để xem.
Cái này cũng phải phạt bác Nam. Nhất là nick của em bác viết sai, không thể tha thứ được.
Đùa vậy, tặng bạn một đường link nữa
http://www.mof.gov.vn/Default.aspx?tabid=391
đánh vào từ ngày đến ngày số 08/01/2003 nhé.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA