Hình thức sổ sách kế toán?

• Thread starter phuocbinh
  • Ngày gửi
P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Em mới vô cục thuế xin hồ sơban đầu, kế toán nhà em kêu làm kế toán hình thức nhật ký chung nhưng đang ký làm hết trên máy tính thì phần hình thức kế toán mình ghi là KẾ TOÁN TRÊN MÁY VI TÍNH phải ko ạ, cuối tháng mình chỉ cần gởi file excel cho chi cục thuế thôi khỏi cần in ra phải ko anh chị ? Như vậy mình có cần phải lưu các chứng từ bằng giấy ko ?

Khóa học Quản trị dòng tiền
bendoihiuquanh

bendoihiuquanh

Cao cấp
10/7/08
238
0
0
TP. HCM
Em mới vô cục thuế xin hồ sơban đầu, kế toán nhà em kêu làm kế toán hình thức nhật ký chung nhưng đang ký làm hết trên máy tính thì phần hình thức kế toán mình ghi là KẾ TOÁN TRÊN MÁY VI TÍNH phải ko ạ, cuối tháng mình chỉ cần gởi file excel cho chi cục thuế thôi khỏi cần in ra phải ko anh chị ? Như vậy mình có cần phải lưu các chứng từ bằng giấy ko ?

Bạn nên ghi :
Hình thức kế toán : Nhật ký chung (làm trên máy tính)
Cuối tháng không cần gửi file cho cục thuế, mà in ra giấy lưu tại công ty.

P

phanmemketoanlotus

Guest
Theo bạn bendoihiquanh là đúng đó, nếu làm trên phần mềm kế toán hay trên excel tốt nhất cuối tháng bạn nên in ra sổ nhật ký chung và cất trữ phòng trường hợp máy tính của bạn có vấn đề.

P

phuocbinh

Sơ cấp
10/10/08
29
0
0
38
bình dương
Theo bạn bendoihiquanh là đúng đó, nếu làm trên phần mềm kế toán hay trên excel tốt nhất cuối tháng bạn nên in ra sổ nhật ký chung và cất trữ phòng trường hợp máy tính của bạn có vấn đề.

Như vậy hàng ngày các nghiệp vụ phát sinh em có thẻ ghi vào 1 quyển vở rồi cuối ngày nhập vào máy được ko ? Tại vì e muốn tiết kiệt tối đa chi phí in mấy cái biểu mẩu này kia :015: Em chỉ sử dụng phiếu thu chi thôi còn mấy cái khác không cần có được ko

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA