Biên bản đánh giá TSCĐ

• Thread starter be hay cuoi
  • Ngày gửi
B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
giúp em với!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! :1luvu:
Công ty em làm mới thành lập(TNHH), trong đó có một thành viên góp vốn trước kia là hộ sx nhỏ nay đem TSCĐ( lò nung) vào góp vốn. Lò nung này không có hoá đơn, đã sử dụng. Vậy làm thế nào để hợp thức hoá TS này và bắt đầu trích khấu hao cho nó.
Em nghe bảo là phải làm biên bản đánh giá TSCĐ này và biên bản đưa TSCĐ vào sxkd.Nếu làm biên bản đánh giá TSCĐ thì phải có những ai tham gia? và giá trị của TS càng lớn càng tốt phải không( để mình trích kh cho nhiều).
Các bác chỉ bảo em với và có mẫu biên bản thì gửi cho em với
em cảm ơn các bác nhiều.
ngocha@datruongthinh.com

Khóa học Quản trị dòng tiền
M

minh91

Guest
14/4/05
135
0
0
47
Hanoi
Cái này tự bản thân ko làm được đâu phải mời một cơ quan đến giám định hình như tôi nhớ ko nhầm là Cty Kiểm toán và đánh giá TS của Bộ Tài Chính họ kiểm toán và đánh giá giá trị tài sản rồi đem đăng ký khấu hao trên cơ quan thuế nếu họ OK là ổn rồi

Còn biên bản thì cứ theo mẫu chung mà làm những ai liên quan đến sự việc thì cho họ ký vào, càng nhiều càng tốt.

H

HyperVN

<b>Phu hót rác</b>
17/3/03
1,833
16
0
47
Hải Phòng
www.webketoan.vn
Bạn mời trung tâm định giá tài sản thuộc sở tài chính địa phương đến đánh giá giá trị tài sản, để xác định giá trị góp vốn nhất thiết phải mời họ đến.

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Cảm ơn đã bảo mình nhé.
Nhưng cái vụ mời công ty kiểm toán đến định giá thì hơi rắc rối đó nhỉ?
Nếu mình có hoá đơn GTGT củ lò đó là ổn phải không?

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
biết làm sao giờ.Em chưa đăng ký TSCĐ.

Cty em thành lập từ đầu năm cơ, nhưng hợp đồng chính thức để xuất hoá đơn chưa có.Nên đầu năm ban giám đốc thuê kế toán bên ngoài. Em bắt đầu làm ở đây từ tháng 4 nên mới bắt đầu làm sổ sách.Bây giờ mới đăng ký TSCĐ liệu có sao không?và đăng ký với cơ quan thuế thì cần những cái gì?(em dốt vấn đề TSCĐ lắm cơ).
Giúp em với, em lo lắng quá trời luôn!

N

nguyenduyquang

Guest
19/4/05
2
0
0
BINH PHUOC
Gởi bé hay cười:
BTC có hướng dẫn "...Nếu hộ kinh doanh chuyển thành công ty hoặc các cá nhân góp vốn bằng TSCĐ,nhưng K có hóa đơn (do tự XD...)thì Nguyên gía để tính KH Bằng định gía,do HĐQT (cổ đông) định gía phù hợp với gía thị trường (biên Bản).."và cứ lập bảng đăng ký mức trích KH TSCĐ gởi Cơ quan thuế là được

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
:0frown: Cho em hỏi một vấn để nữa nha.
Những TS khác (<10tr) cũng không có hóa đơn, thì khi góp vốn làm thế nào?
Hãy giúp em với.
Cô bé mới vào nghề cần được trợ giúp.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
be hay cuoi nói:
:0frown: Cho em hỏi một vấn để nữa nha.
Những TS khác (<10tr) cũng không có hóa đơn, thì khi góp vốn làm thế nào?
Hãy giúp em với.
Cô bé mới vào nghề cần được trợ giúp.
À nếu mà tài sản nhỏ hơn 10 triệu thì định là giá trị vốn góp và cho nó góp bằng CCDC. Vấn đề này vẫn do HĐQT quyết định.

V

Việt Thành

Guest
9/6/05
60
0
0
20
Hà Nội
Chào bạn, theo tôi vấn đề của bạn đã được Võ Vinh Nam,và Nguyễn Duy Quang trả lời khá đầy đủ và chính xác theo chế độ và chính sách hiện nay. Bạn hãy làm như vậy, còn các ý kiến khác chỉ là tham khảo. Bạn có thể tìm đọc thêm Quyết định số 206/2003/QĐ-BTC ngày 12/12/2003 của bộ tài chính. Nếu cần gì bạn có thể vào trang Web của BTC, trên đó sẽ có tất cả các thông tư, nghị định....theo địa chỉ sau: http://www.mof.gov.vn Chúc bạn thành công !

B

be hay cuoi

Guest
30/5/05
106
0
0
hà nội
Cảm ơn mọi người đã giup em nhé!
em cũng giải quyết vấn để này được một phần rồi.Hoan hô webketoan.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA