Định mức chuẩn hao hụt dầu Dizen là bao nhiêu?

• Thread starter Phi Thi Dinh
  • Ngày gửi
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

daiviet

Sơ cấp
5/10/08
14
0
1
39
thanh phố vinh
định mức dầu thì bạn phải căn cứ lên dung tích của xe, khi có tham số thì bạn có thể ước tính ngay thui mà, phải tìm hiểu mức 0,02% đó người trước dựa vào đâu là ra thui bạn àh!good luck

Phi Thi Dinh

Phi Thi Dinh

Nhìu bồ iu nhất WKT
định mức dầu thì bạn phải căn cứ lên dung tích của xe, khi có tham số thì bạn có thể ước tính ngay thui mà, phải tìm hiểu mức 0,02% đó người trước dựa vào đâu là ra thui bạn àh!good luck

Bạn ko hiểu rồi, công ty mình kinh doanh xăng dầu do đó mình muốn lấy mức hao hụt chuẩn cơ, từ trc giờ mình toàn làm theo định mức hao hụt của ngày xưa để lại nên ko biết bây giờ có thay đổi ko.

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Bạn nào có định mức chuẩn hao hụt dầu Dizen cho mình xin với. Cty mình tính 0,02% có đúng ko?

Bạn ko hiểu rồi, công ty mình kinh doanh xăng dầu do đó mình muốn lấy mức hao hụt chuẩn cơ, từ trc giờ mình toàn làm theo định mức hao hụt của ngày xưa để lại nên ko biết bây giờ có thay đổi ko.

Tham khảo cái này để biết mức hao hụt ngày xưa bây giờ có thay đổi không:
Năm 2009.
....xăng dầu là mặt hàng dễ bay hơi nên từ thời Bộ Vật tư (cũ) đã có Quyết định 758/VT-QĐ (ban hành ngày 13-4-1986) quy định về tỉ lệ hao hụt xăng dầu DN được phép khấu trừ (tất cả các lần sang chiết đều được khấu trừ những khoản hao hụt). Đây chính là khoản “kiếm chác” của các DN xăng dầu vì những năm gần đây, công nghệ vận tải, sang chiết, bơm rót, dự trữ... đã cải tiến đáng kể, lượng xăng dầu hao hụt giảm đi rất nhiều nhưng định mức hao hụt thì vẫn áp theo quy định của... 23 năm về trước!

http://www.chobinhtay.gov.vn/NewsDetail.aspx?id=2966

...và đây nữa:
Năm 2010
Tỷ lệ hao hụt xăng dầu đã hợp lý?

Đại biểu Quốc hội Nguyễn Văn Phúc đề nghị giải thích thêm, cho đến nay định mức thất thoát đối với quá trình kinh doanh xăng dầu vẫn áp dụng quy định từ năm 1986, trong khi trình độ khoa học công nghệ đã thay đổi nhanh chóng. Ông Phúc đặt câu hỏi, thực tế hiện nay Petrolimex còn tính định mức đó không? Định mức này có tính vào giá cơ sở? Và Chính phủ có bù lỗ cho cả phần này?

Được đề nghị trả lời câu hỏi này, Bộ trưởng Bộ Công Thương Vũ Huy Hoàng khẳng định công nghệ áp dụng tại Petrolimex hiện nay thuộc diện tiên tiến trên thế giới, nên định mức tiêu hao, thất thoát chắc chắn có giảm.

http://www.diaocvina.vn/chitiettin.php?idTin=98

=> bây giờ tỷ lệ hao hụt vẫn như xưa....không có gì thay đổi :015:

L

long35

Guest
18/6/08
1
0
0
Ninh Binh
Công ty mình vẫn đang áp dụng định mức hao hụt Diessel=0,15%, Xăng =0,5% từ tháng 11 đến tháng 4, còn lại từ tháng 5 đến tháng 10 là 0,7%. Nhưng mình mới được biết Công ty xăng dầu Hà Nam Ninh áp dụng cách đây 2 đến 3 năm cho các đại lý là Diesel=0,08%, Xăng là 0,35%. Bạn nào có văn bản quy định mới này cho mọi người và mình xin nhé. email; quoclong35@gmail.com

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA