Học tại chức(vừa học vừa làm) có đủ đk thi ktt ko ?

• Thread starter hoang hon tim
  • Ngày gửi
H

hoang hon tim

Guest
1/5/09
42
0
6
36
TP.HCM
Anh chị cho em hỏi em tốt nghiệp cao đẳng kế toán hệ tại chức, trong thời gian học em có làm kế toán trước rồi, tổng cộng em làm kế toán được 3 năm. Vậy em có đủ đk để thi cc ktt ko ạ? Tính kinh nghiệm dựa trên thực tế hay trên bằng tốt nghiêp để thi lấy cc ktt a? Nếu đủ đk thì học ơ đâu chương trình học và học phí tốt nhất, và nếu ko đủ đk thì sau khi học lớp ktt được cấp giấy chứng nhận rồi, sau này dùng giấy chứng nhận để thi lấy cc ktt được ko? Em hỏi hơi nhiều. Giúp em với nhé!!!!!!!!!!!!!!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

ttsp

Trung cấp
5/8/09
82
2
8
Hải Phòng
tôi nghĩ thế này . Thi cấp chứng chỉ KTT thì không cần kinh nghiệm công tác. chỉ khi bổ nhiệm một ai đó làm kế toán trưởng thì ngoài bằng cấp chứng chỉ còn phải cần thêm kinh nghiệm công tác

Khuatquangthin

Khuatquangthin

0034APC
Anh chị cho em hỏi em tốt nghiệp cao đẳng kế toán hệ tại chức, trong thời gian học em có làm kế toán trước rồi, tổng cộng em làm kế toán được 3 năm. Vậy em có đủ đk để thi cc ktt ko ạ? Tính kinh nghiệm dựa trên thực tế hay trên bằng tốt nghiêp để thi lấy cc ktt a? Nếu đủ đk thì học ơ đâu chương trình học và học phí tốt nhất, và nếu ko đủ đk thì sau khi học lớp ktt được cấp giấy chứng nhận rồi, sau này dùng giấy chứng nhận để thi lấy cc ktt được ko? Em hỏi hơi nhiều. Giúp em với nhé!!!!!!!!!!!!!!!!
Bạn chỉ đủ điều kiện để học lớp kế toán trưởng sau khi tốt nghiệp Đại học là 2 năm. Nhưng một số trường đào tại tại TP.HCM vẫn cho bạn học và bạn được nhận Chứng chỉ sau khi có đủ kinh nghiệm làm việc.

M

minh toan

Cao cấp
9/6/08
335
1
0
000
Theo tôi thì không bắt buộc bạn vẫn có thể thi chứng chỉ KTT được nhưng bên cạnh đso bạn cần phải có kinh nghiệm làm việc ở công ty nào đso nhé.
Chúc bạn thành công!

sinhvien1986

sinhvien1986

Chuyên viên Web
22/6/09
942
11
0
38
Đà Nẵng

Vẫn được học bạn à.

D

duygod

Guest

bạn vẫn được học nhưng chỉ được cấp giấy chứng nhận là đã học xong lớp bồi dưỡng kế toán trưởng thôi, khi nào đủ 3 năm công tác, "cái này căn cứ vào ngày trên bằng cao đẳng của bạn" , thì bạn sẽ thi lại lần nữa họ mới cấp cho bạn chứng chỉ bồi dưỡng kế toán trưởng. chứ bạn có giấy xác nhận 3 năm kn cũng vậy thoy. cái này không trên thực tế mà trên lý thuyết.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA