Hóa đơn GTGT được gia hạn kê khai ntn?

• Thread starter bomby79
  • Ngày gửi
Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
B

bomby79

Sơ cấp
6/8/09
25
5
3
TP.HCM
Cả nhà ơi! cty em có một hđ đầu vào từ tháng 05/2009 chưa được kê khai, tháng 10 này em có được kê khai vào để khấu trừ thuế kg? em có nghe chị kế toán ở công ty nói là hóa đơn đầu vào có thể gian hạn đến 6tháng? không biết có đúng hông nữa? ai có thông tư mới về điều này kg? chỉ giúp em với.

Khóa học Quản trị dòng tiền
hoalan_chi

hoalan_chi

Cao cấp
Cả nhà ơi! cty em có một hđ đầu vào từ tháng 05/2009 chưa được kê khai, tháng 10 này em có được kê khai vào để khấu trừ thuế kg? em có nghe chị kế toán ở công ty nói là hóa đơn đầu vào có thể gian hạn đến 6tháng? không biết có đúng hông nữa? ai có thông tư mới về điều này kg? chỉ giúp em với.

Bạn đọc TT129/2008/TT-BTC nhé!:015:
c.8. Thuế GTGT đầu vào phát sinh trong tháng nào được kê khai, khấu trừ khi xác định số thuế phải nộp của tháng đó, không phân biệt đã xuất dùng hay còn để trong kho. Trường hợp cơ sở kinh doanh phát hiện số thuế GTGT đầu vào khi kê khai, khấu trừ còn sót hoá đơn hoặc chứng từ nộp thuế chưa kê khai, khấu trừ thì được kê khai, khấu trừ bổ sung; thời gian để kê khai, khấu trừ bổ sung tối đa là 6 (sáu) tháng, kể từ tháng phát sinh hoá đơn, chứng từ bỏ sót.

good luck!

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA