Chuyển quỹ cho Giám đốc thì hạch toán thế nào?

• Thread starter lynnvn
  • Ngày gửi
L

lynnvn

Guest
12/11/09
2
0
0
Danang
Nếu trích từ quỹ tiền mặt chuyển quỹ cho giám đốc và ngược lại, giám đốc nhập quỹ thì hạch toán thế nào. Tiền này không phải tiền thu của khách hàng mà tiền túi của Giám đốc.

Em chỉ mới nghiên cứu tài liệu kế toán gần đây và chưa qua trường lớp kế toán nào. Mong các anh, chị và các bạn giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
S

solomon2211

Trung cấp
Nếu trích từ quỹ tiền mặt chuyển quỹ cho giám đốc và ngược lại, giám đốc nhập quỹ thì hạch toán thế nào. Tiền này không phải tiền thu của khách hàng mà tiền túi của Giám đốc.

Em chỉ mới nghiên cứu tài liệu kế toán gần đây và chưa qua trường lớp kế toán nào. Mong các anh, chị và các bạn giúp đỡ.

chuyển quỹ cho giám đốcgiám đốc nhập quỹ là gì? Ý bạn là sao? Tại sao phải làm vậy?

Delanchung

Delanchung

Trung cấp
3/7/09
70
1
0
Nam Định

Chắc GĐ cty bạn vừa làm giám đốc kiên thủ quỹ. Khi mua hàng GĐ chi tiền à khi ko hết thì nhập lại cho GĐ ah?
Bạn hãy coi đó là phần nội bộ đi. KHi hạch toán mua hàng chi đúng bằng số tiền phát sinh thế là ko phải nhập lại nữa.

D

Dang Hanh

Guest

Tốt nhất bạn nên lập một quyển sổ quỹ tiền mặt riêng cho Giám đốc để theo dõi các khoản Giám đốc vay và trả Quỹ của Công ty, coi như là theo dõi nội bộ đó.

H

Hien tron

Guest
Bạn nói cụ thể hơn nhé
Nếu giám đốc lấy tiền quỹ đi mua hàng hoặc Cp thì bạn có thể mở sổ theo dõi riêng hoặc Htoán vào TK Tạm ứng 141 - khi nào có chứng từ về thì giảm nợ cho GD
HT cụ thể như sau:
1) nợ 141 có 1111
2) nợ TK liên quan(156,152,642,...) có 141

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA