Mốc thời hạn báo tăng giảm về BHXH?

• Thread starter bt872003
  • Ngày gửi
B

bt872003

Guest
11/1/08
35
0
0
36
Tp HCM
Các anh chị cho em hỏi ví dụ trong tháng 11 công ty em có phát sinh tăng giảm BHXH thì em phải lên cơ quan BHXH báo cáo trong thời gian bn ngày??? hay là miễn trong tháng 11 từ ngày 1 đến 30 lúc nào cũng được???

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

Nguyen Thu Ha

Guest
Các anh chị cho em hỏi ví dụ trong tháng 11 công ty em có phát sinh tăng giảm BHXH thì em phải lên cơ quan BHXH báo cáo trong thời gian bn ngày??? hay là miễn trong tháng 11 từ ngày 1 đến 30 lúc nào cũng được???
trong tháng bạn ah, trước ngày 20 càng tốt

C

cabasa

Cao cấp

Tuỳ thuộc vào bên bạn làm đối chiếu với bảo hiểm khi nào, có thể là theo tháng hoặc quý. nếu theo tháng thì thay đổi tháng nào thì lên tháng đó làm điểu chỉnh và đối chiếu, còn theo quý thì trong khoảng thời gian quý bạn vẫn có thể điều chỉnh để cuối quý làm đối chiếu với cơ quan bảo hiểm. Một điều quan trọng nữa là tuỳ thuộc vào cán bộ quản lý bảo hiểm của công ty bạn, nếu bác ấy dễ tính thì có thể cho bạn điều chỉnh mà không cần phải nhất thiết trong tháng có thay đổi lao động. nhất thân nhì quen, quan hệ tốt mọi việc xong tuốt.
Chúc bạn vui.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

báo cáo tăng giảm lao đông cho BHXH trước ngày 20, báo cáo sau ngày 20 cơ quan BHXH sẽ chuyển qua tháng sau.

Nếu trong trường hợp giảm lao động thì phải báo cáo và trả thẻ trước ngày 10của tháng giảm, nếu trả sau ngày 10 thì bạn phải nộp phần BHYT (chỉ BHYT thôi) cho lao động giảm của tháng đó luôn
thân :1luvu:

thaiphivu

thaiphivu

Sơ cấp
17/2/14
7
0
0
Cần Thơ
Ðề: Mốc thời hạn báo tăng giảm về BHXH?

báo cáo tăng giảm lao đông cho BHXH trước ngày 20, báo cáo sau ngày 20 cơ quan BHXH sẽ chuyển qua tháng sau.

Nếu trong trường hợp giảm lao động thì phải báo cáo và trả thẻ trước ngày 10của tháng giảm, nếu trả sau ngày 10 thì bạn phải nộp phần BHYT (chỉ BHYT thôi) cho lao động giảm của tháng đó luôn
thân :1luvu:
ngày 10 của tháng giảm hay là sau 10 ngày kể từ ngày ra quyết định giảm lao động hả bạn?

V

vulananh1610

Guest
28/2/14
4
0
0
33
hà nội
Ðề: Mốc thời hạn báo tăng giảm về BHXH?

Bây giờ là mùng 5 rồi, nhưng mình không rõ là tính cả mùng 5 hay là trước mùng 5. Ai trả lời giùm mình

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA