Xử lý khi viết sai hóa đơn?

• Thread starter pconcord
  • Ngày gửi
P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
Chào cả nhà
cho em hỏi em xuất 1 hóa đơn bán hàng,ở phần mã số thuế của cty em, em lỡ tay gạch vào phần mã số thuế. như vậy có bị sao ko?em lo quá.có phải đóng dẫu cty vào phần gạch mã số thuế ko?cảm ơn cả nhà

Khóa học Quản trị dòng tiền
huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Chào cả nhà
cho em hỏi em xuất 1 hóa đơn bán hàng,ở phần mã số thuế của cty em, em lỡ tay gạch vào phần mã số thuế. như vậy có bị sao ko?em lo quá.có phải đóng dẫu cty vào phần gạch mã số thuế ko?cảm ơn cả nhà

thường thì phần thông tin của cty bạn (cty xuất hóa đơn) sẽ có mộc vuông thể hiện tên cty, MST và địa chỉ cty đóng lên đó, ko cần viết gì thêm, còn bạn gạch ngang ở những ô để viết MST hay sao? bạn có thể nói rõ hơn không?

nếu hóa đơn đó chưa xé rời, bạn có thể gạch chéo qua viết chữ :HỦY", rồi xuất hóa đơn thay thế hóa đơn đó cũng được, nhớ ghi nội dung như cũ và viết thêm là xuất thay thế cho hóa đơn số...ngày...tháng...năm
thân,

P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
em cảm ơn nhiều.ở liên 1 cty em ko đóng dấu nên em ko chú ý dẫn đến gạch nhầm vào mã số thuế của khách hàng. khách hàng vừa đến lấy hóa đơn xog nên em xé ra rồi, em có bảo cty bên ấy thương lượng giúp em để ko phải lập biên bản.mà hnay giám đốc không ở đây nên ko có con giấu để đóng vào chỗ sai đó, ko biết em có phải viết lại hóa đơn ko?nếu phải viết lại và lập biên bản thì xếp mắng chết, xếp em khó tính lắm

T

thangngocdat

Guest
troi minh cung vua gap truong hop tuong tu nhu vay. do nguoi lam yeu cau phat hanh hoa don sai nen dan den minh viet hoa don bi sai nhung minh chua xe roi khoi cuon. vay anh chi nao co thong tu quy dinh ve viec huy hoa don hay gach bo hoa do thi cho minh voi. Cam on nhieu nhe

L

Luc van

Guest
em cảm ơn nhiều.ở liên 1 cty em ko đóng dấu nên em ko chú ý dẫn đến gạch nhầm vào mã số thuế của khách hàng. khách hàng vừa đến lấy hóa đơn xog nên em xé ra rồi,

khách hàng của bạn có cần hoá đơn để khấu trừ thuế đầu vào không?
Nếu họ cần thì phải xuất lại cho họ, không còn cách nào khác.
Dũng cảm lên! :015:

P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
chị có biên bản hủy hóa đơn ko?cho em một bản nếu cty ở bên đó bắt em lập biên bản thì để em còn biết.em cảm ơn chị nhiều.mail của emlà pthuan85@gmail.com.chị gửi giùm luôn cho em chị nhé

Sửa lần cuối:
Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Không đáng lo đâu nếu bên đối tác không bắt huỷ thì cứ bình thường mà làm trong quy đinh thông tư 120 thì phải huỷ nhưng thông thường thì cơ quan thuế vẫn bỏ qua những lỗi nhỏ nhặt này. nếu ở phần tiền thì mới đáng lo.

P

pconcord

Cao cấp
17/2/09
230
1
0
39
nghệ an
thế ah, um mình cũng mong là không phải hủy, nếu mà phải hủy thì xếp của mình mắng chết, xếp khó tính lắm, cũng hơi lo không biết thế nào?mình cảm ơn nhiều nhé, ah nếu phải hủy thì mình chỉ cần lập biên bản,in ra 2 tờ biên bản, cty mình giữ một bản, khách hàng giữ 1 bản ah? thu lại hóa đơn liên 2 cũ kẹp lại vào 2 liên còn lại hay không cần, cuối tháng có phải nộp tờ hóa đơn hủy cho cơ quan thuế không?

FBI

FBI

*[Đẹp trai nhất web]*
2/7/08
274
5
18
Biết làm gì
thế ah, um mình cũng mong là không phải hủy, nếu mà phải hủy thì xếp của mình mắng chết, xếp khó tính lắm, cũng hơi lo không biết thế nào?mình cảm ơn nhiều nhé, ah nếu phải hủy thì mình chỉ cần lập biên bản,in ra 2 tờ biên bản, cty mình giữ một bản, khách hàng giữ 1 bản ah? thu lại hóa đơn liên 2 cũ kẹp lại vào 2 liên còn lại hay không cần, cuối tháng có phải nộp tờ hóa đơn hủy cho cơ quan thuế không?

1_ nếu là tớ thì tớ để kệ, ko huỷ :015:
2_ Nếu làm biên bản huỷ thì làm như bạn nói ( Thu lại liên 2 và kẹp vào 2 liên còn lại )và thêm 1 biên bản nữa cho Thuế
3_ Cuối tháng bạn kê hoá đơn này vào Báo cáo tình hình sử dụng hoá đơn và ghi ở cột nội dung là Huỷ

Xong rồi :dance2:

P

phuonghanh

Guest
20/7/09
2
0
0
mễ trì
nếu bên khách hàng đòi viết hoá đơn khác thì bạn phải làm biên bản huỷ hoá đơn thôi, minh gửi cho ban mãu nè

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA