Người được ủy quyền ký hóa đơn GTGT

• Thread starter ket nguyen
  • Ngày gửi
K

ket nguyen

Guest
25/8/09
3
0
0
42
Can Tho
Chào các bác,các anh, các chị.
Em là thành viên mới tham gia diễn đàn mong mọi người giúp đỡ. Hiện em đang là kế toán CtyTNHH, vì Cty mới thành lập, Giám đốc thường xuyên đi công tác để tìm đối tác, nên muốn ủy quyền cho em ký thay hóa đơn GTGT luôn. Nhưng em là kế toán thì có được quyền ký thay thủ trường đơn vị dù đã làm giấy ủy quyền không ạ??
Thanhks.

Sửa lần cuối:
Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Có ủy quyền thì được ký thay bạn ạ. Chẳng có quy định nào cấm làm chuyện này cả.

Y

Yennamthien

Cao cấp
12/6/09
259
26
28
Hà Nội
Em là thành viên mới tham gia diễn đàn mong mọi người giúp đỡ. Hiện em đang là kế toán CtyTNHH, vì Cty mới thành lập, Giám đốc thường xuyên đi công tác để tìm đối tác, nên muốn ủy quyền cho em ký thay hóa đơn GTGT luôn. Nhưng em là kế toán thì có được quyền ký thay thủ trường đơn vị dù đã làm giấy ủy quyền không ạ??
Thanhks.
Theo thông tư 120 về hoá đơn chứng từ thì có giấy uỷ quyền bạn được ký thay nhưng phải đóng dấu treo chứ ko được đóng dấu thẳng vào chữ ký của bạn đâu chú ý nên tham khảo trước thông tư 120 thì rõ nhất

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp
Thanhks.

trong giấy ủy quyền có ghi tất cả các việc mà bên ủy quyền đã ủy quyền cho bên được ủy quyền thì không sao
thân, :015:

K

ket nguyen

Guest
25/8/09
3
0
0
42
Can Tho
Thanks mọi người nhìu nhìu..
Mà các bác hay anh chị nào có mẫu ủy quyền về vấn đề này không cho em xin luôn đi nha.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA