Kinh doanh giáo dục mầm non

• Thread starter genki88
  • Ngày gửi
G

genki88

Guest
6/6/09
8
0
0
35
hà nội
thuế TNDN và thuế GTGT đối với giáo dục mầm non tư thục theo phương pháp khấu trừ sẽ phải tính như tnào các bác? theo như e biết là không đánh thuế GTGT trong giáo dục mầm non! vậy thuế GTGT đầu vào sẽ được khấu trừ vào đâu??? bác nào có thông tư hay QĐ về 2 loại thuế này và với loại hình kinh doanh này thì giúp e với! thanks các bác :1luvu:
bác nào am hiểu trong lĩnh vực này thì pm e với! nick e: ms.ngoanh@yahoo.com :wall:

Khóa học Quản trị dòng tiền
D

duonghiep

Cao cấp
8/12/08
549
0
0
TPHCM
Bạn thân mến!

Theo TT129:

c.7. Thuế giá trị gia tăng đầu vào của hàng hóa, dịch vụ sử dụng cho sản xuất, kinh doanh hàng hóa, dịch vụ không chịu thuế giá trị gia tăng nêu tại mục II phần A Thông tư này được tính vào nguyên giá tài sản cố định, giá trị nguyên vật liệu hoặc chi phí kinh doanh. Trừ các trường hợp sau:

- Thuế giá trị gia tăng của hàng hoá, dịch vụ mà cơ sở kinh doanh mua vào để sản xuất kinh doanh hàng hóa, dịch vụ cung cấp cho tổ chức, cá nhân nước ngoài, tổ chức quốc tế để viện trợ nhân đạo, viện trợ không hoàn lại quy định tại điểm 19.e mục II phần A Thông tư này được khấu trừ toàn bộ;

- Thuế giá trị gia tăng đầu vào của hàng hoá, dịch vụ sử dụng cho hoạt động tìm kiếm, thăm dò, phát triển mỏ dầu khí được khấu trừ toàn bộ.

Vậy bạn đưa hết phần thuế GTGT đầu vào vào nguyên giá tài sản cố định, giá trị nguyên vật liệu hoặc chi phí kinh doanh. Trừ 2 trường hợp gạch đầu dòng.

NPT

NPT

Cao cấp
7/6/06
2,083
12
38
53
Rừng Tây Nguyên
thuế TNDN và thuế GTGT đối với giáo dục mầm non tư thục theo phương pháp khấu trừ sẽ phải tính như tnào các bác? theo như e biết là không đánh thuế GTGT trong giáo dục mầm non! vậy thuế GTGT đầu vào sẽ được khấu trừ vào đâu??? bác nào có thông tư hay QĐ về 2 loại thuế này và với loại hình kinh doanh này thì giúp e với! thanks các bác :1luvu:
bác nào am hiểu trong lĩnh vực này thì pm e với! nick e: ms.ngoanh@yahoo.com :wall:

Bạn tìm xem Nghị định 69/2008/NĐ-CP, nói về xã hội hóa giáo dục, y tế. Ưu đãi các loại thuế.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA