Các ví dụ về làm việc với các Control trong VBA

• Thread starter levanduyet
  • Ngày gửi
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Gởi các bạn các ví dụ về làm việc với các Control trong VBA.
Thân,
Lê Văn Duyệt

Đính kèm

• zoom.zip
    206.7 KB · Lượt xem: 1,064
Khóa học Quản trị dòng tiền
H

handung107

Cao cấp
28/8/04
576
15
0
VN
www.giaiphapexcel.com
Tại sao các ví dụ này không đưa vào TV, mà lại phải mở thêm một Topic nữa nhỉ ? Góp ý với Duyệt, đừng nên mở nhiều Topic quá, nhiều Topic cùng chủ đề nên gộp vào một, thí dụ Topic các ví dụ về Menu đã có Topic "Menu, tất cả Menu" rồi, còn có cả "Tạo Menu bằng Source code của Lê Văn Duyệt "...Hay đã có "Excel và VBA", rồi "Excel và Kế tóan", sao lại mở thêm "VBA và Kế tóan", rồi "Excel và kỹ thuật"...Những Topic chỉ đưa File ví dụ, nên up các ví dụ này lên TV, và thông báo có File mới trong thư viện trong Topic "Up tài liệu EFC lên TV". Hãy để cho EFC thông thóang, vì chúng ta không thể chia nhỏ EFC ra nhiều mặt nhỏ hơn nữa. Nhiều Topic quá, các Topic cũ nhưng đã thảo luận về một vấn đề gì đó rất hay và rất kỹ sẽ bị đẩy hết ra phía sau. Các bạn mới vào không biết, không thấy lại nêu thắc mắc ra, sẽ tốn thì giờ các bạn phải trả lời lại

levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
handung107 nói:
Tại sao các ví dụ này không đưa vào TV, mà lại phải mở thêm một Topic nữa nhỉ ? Góp ý với Duyệt, đừng nên mở nhiều Topic quá, nhiều Topic cùng chủ đề nên gộp vào một, thí dụ Topic các ví dụ về Menu đã có Topic "Menu, tất cả Menu" rồi, còn có cả "Tạo Menu bằng Source code của Lê Văn Duyệt "...Hay đã có "Excel và VBA", rồi "Excel và Kế tóan", sao lại mở thêm "VBA và Kế tóan", rồi "Excel và kỹ thuật"...Những Topic chỉ đưa File ví dụ, nên up các ví dụ này lên TV, và thông báo có File mới trong thư viện trong Topic "Up tài liệu EFC lên TV". Hãy để cho EFC thông thóang, vì chúng ta không thể chia nhỏ EFC ra nhiều mặt nhỏ hơn nữa. Nhiều Topic quá, các Topic cũ nhưng đã thảo luận về một vấn đề gì đó rất hay và rất kỹ sẽ bị đẩy hết ra phía sau. Các bạn mới vào không biết, không thấy lại nêu thắc mắc ra, sẽ tốn thì giờ các bạn phải trả lời lại
To: Chị handung107,
Vâng cám ơn Chị. Em bị trục trặc lúc upload nên em mới để ở đây. Vài bữa em upload được em sẽ xóa topic này.
Cám ơn Chị
Lê Văn Duỵêt

HongViet

HongViet

Cao cấp
10/11/05
286
10
18
Đà nẵng
Muốn tạo lịch tháng thì làm NTN?

Trong menu View -> ToolBars -> Control toolBox ta có thể kéo Calendar Control 10.0 bỏ vô sheet để có cuón lịch ghi các ngày của tháng & năm đã chọn;
Vậy các cao thủ giúp mình hướng tự viết ra cuốn lịch này không vậy?
Xin cảm ơn trước!:dzo:

Đào Việt Cường

Đào Việt Cường

Moderator
22/11/05
400
4
18
Khánh Hòa
Dear all,
-------
Em đã xem qua các ví dụ ở trên và muốn có nhận xét thế này, không biết có được không ạ:
- Các ví dụ rất cụ thể, tuy nhiên cần tập vào 1 Workbook theo chủ đề để các bạn tiện theo dõi và hiểu vấn đề chắc hơn .
- Em thấy các ví dụ còn mang nặng VBA quá! Theo em thì càng động đến ít VBA càng tốt, chẳng hạn như minh hoạ trong các ví dụ chỉ nên sử dụng User Form khi thực sự cần thiết, hay như các minh hoạ về selected items không nhất thiết phải nhờ đến VBA hỗ trợ. Thay vào đó trên mỗi minh hoa kèm thêm ghi chú về các thuộc tính cơ bản, ý nghĩa, cách xác lập cũng như các lưu ý cần thiết khi ứng dụng thì sẽ cung cấp cho các bạn kiến thức tổng quát và đúng bản chất hơn.
- Nên chăng đưa ra các câu hỏi, đại loại như: để làm thế này thì bạn phải làm thế nào?, tại sao phải thế này mà không phải thế kia?... để các bạn từ các minh hoạ đó hiểu sâu sắc hơn cách vận dụng?
- Do đó, (lại "lên trăng" nữa) cứ để cái topic này ở đây, với điều kiện các bạn phải quan tâm và đặt nhiều thắc mắc trong chủ đề này?
Nếu được em cũng có thể tham ra đặt các câu hỏi để các anh chị giả nhời, như thế có được không ạ ("lên giăng")?

Sửa lần cuối:
Secret_grasses

Secret_grasses

Guest
- Em thấy các ví dụ còn mang nặng VBA quá! Theo em thì càng động đến ít VBA càng tốt, chẳng hạn như minh hoạ trong các ví dụ chỉ nên sử dụng User Form khi thực sự cần thiết, hay như các minh hoạ về selected items không nhất thiết phải nhờ đến VBA hỗ trợ. Thay vào đó trên mỗi minh hoa kèm thêm ghi chú về các thuộc tính cơ bản, ý nghĩa, cách xác lập cũng như các lưu ý cần thiết khi ứng dụng thì sẽ cung cấp cho các bạn kiến thức tổng quát và đúng bản chất hơn.

Em sẽ chờ...bài của anh.:1luvu:
Đào Việt Cường nói:
Nếu được em cũng có thể tham ra đặt các câu hỏi để các anh chị giả nhời, như thế có được không ạ ("lên giăng")?

"Lên" lắm chứ "em". "Em" cứ đặt câu hỏi, hổng ai trả lời được thì tự "em" trả lời!!!:bigok: :dance2: (hihi, đừng wín em nha!)

N

netvietok

Guest
20/11/09
1
0
0
44
ha noi
Ðề: Các ví dụ về làm việc với các Control trong VBA

Mình nghĩ bạn nên hướng dẫn chi tiết cách làm thế nào để tạo ra nhu các ví dụ bạn minh họa, vì đối với những bạn bạn đã biết ve VBA thi thay don gian, nhung doi voi nhung ban moi bat dau hoc(nhu minh) thi qua thuc la hoi kho ban LVD a?

Rat mong ban co nhung bai huong dan va nhung vi du cu the de nhung nguoi moi hoc nhu minh co the hieu duoc!

Than!

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA