cách ghi hoá đơn GTGT theo hợp đồng

• Thread starter ngoclyngoc
  • Ngày gửi
N

ngoclyngoc

Trung cấp
5/7/09
54
0
0
Hà Nội
Chào anh chị.
Em đang phải ghi 1 hoá đơn GTGT xuất theo hợp đồng kinh tế gồm rất nhiều mặt hàng. Em đã ghi nội dung hoá đơn là: Cung cấp thiết bị, chi tiết theo hợp đồng số.. ngày... Vậy mà chị kế toán bên cty kia lại ko chấp nhận hoá đơn đó, và yêu cầu e viết chi tiết các mặt hàng ra. Trong khi GĐ cty e lại muốn e ghi theo số hợp đồng. hjc.hjc.

Vậy e phải giải thích sao cho chị kế toán kia để chị ấy đồng ý đây? help....

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Chào anh chị.
Em đang phải ghi 1 hoá đơn GTGT xuất theo hợp đồng kinh tế gồm rất nhiều mặt hàng. Em đã ghi nội dung hoá đơn là: Cung cấp thiết bị, chi tiết theo hợp đồng số.. ngày... Vậy mà chị kế toán bên cty kia lại ko chấp nhận hoá đơn đó, và yêu cầu e viết chi tiết các mặt hàng ra. Trong khi GĐ cty e lại muốn e ghi theo số hợp đồng. hjc.hjc.

Vậy e phải giải thích sao cho chị kế toán kia để chị ấy đồng ý đây? help....

Nếu nhiều mặt hàng quá thì làm như sếp của bạn, chứ nhiều quá ghi ở đâu cho hết, giải thích cho chị ấy hiểu và nên làm 1 bản kê kèm theo hóa đơn ấy đi, chắc chị ấy sẽ chịu. Thân

N

ngoclyngoc

Trung cấp
5/7/09
54
0
0
Hà Nội
hjc. không có ai lang thang vào đây trả lời giúp e ah? chiều nay e phải gọi cho chị kế toán bên kia rùi. huhu. chân ướt chân ráo mới vào nghề như em lại gặp trường hợp oái oăm thế này làm e sợ phát khiếp lên rùi. Không biết sau này về già mình có khó tính như chị ấy ko nhỉ? :015:

N

ngoclyngoc

Trung cấp
5/7/09
54
0
0
Hà Nội
Nếu nhiều mặt hàng quá thì làm như sếp của bạn, chứ nhiều quá ghi ở đâu cho hết, giải thích cho chị ấy hiểu và nên làm 1 bản kê kèm theo hóa đơn ấy đi, chắc chị ấy sẽ chịu. Thân

Em cũng đã nói như vậy rùi nhưng chị ấy ko chịu. Chị ấy cứ yêu cầu viết chi tiết thành mấy hoá đơn cũng được ah. Em phải giải thích sao cho chị ấy chịu bjờ nhỉ? Nói thế nào để c ấy ok liền bjờ? :wall:

VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
hjc. không có ai lang thang vào đây trả lời giúp e ah? chiều nay e phải gọi cho chị kế toán bên kia rùi. huhu. chân ướt chân ráo mới vào nghề như em lại gặp trường hợp oái oăm thế này làm e sợ phát khiếp lên rùi. Không biết sau này về già mình có khó tính như chị ấy ko nhỉ? :015:
Khong trách được, đúng ra "phải hỏi người ta trước.

Bảng kê nên ghi thêm xuất theo hoá đơn số....,n...t...n... và đóng dấu treo vô.
Thành ý như vậy chắc người ta không làm khó nữa đâu (cùng nghề mà).

P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Em cũng đã nói như vậy rùi nhưng chị ấy ko chịu. Chị ấy cứ yêu cầu viết chi tiết thành mấy hoá đơn cũng được ah. Em phải giải thích sao cho chị ấy chịu bjờ nhỉ? Nói thế nào để c ấy ok liền bjờ? :wall:
Mình nghĩ là chị ấy muốn làm khó cho bạn và muốn gặp trực tiếp sếp của bạn rồi. Bạn cứ lên giải trình với sếp, nói chị ấy cần như thế đó, xem sếp giải quyết thế nào. Xuất 1 hóa đơn và kèm bản kê là chuyện bình thường mà sao chị ấy lại vậy.

N

ngoclyngoc

Trung cấp
5/7/09
54
0
0
Hà Nội
Đau đầu rùi mọi người ơi. Hjc. Chị kế toán ấy ko đồng ý. chị ấy nói là bên kho bạc họ ko đồng ý giải ngân nếu viết như vậy vì đã nhiều hoá đơn bị trả lại khi viết theo số hợp đồng rùi. hjc.

Hết cách rùi . Đành để sếp giải quyết thôi.
thanks mọi người nhé. Em sẽ thử nói vậy xem sao? nếu chị ấy ko đồng ý thì đành chịu mất hợp đồng này sao? hjc

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA