Lọc tất cả 1 lọai dữ liệu thỏa nhiều điều kiện

• Thread starter mcnhan
  • Ngày gửi
levanduyet

levanduyet

Welcome
16/10/04
537
19
18
HCM
my.opera.com
Vâng, tôi nghĩ file của Maika gởi lên là có thể giải quyết vấn đề của bạn rồi?! Chẳng cần VBA gì cả cho mệt !!!
Chúc bạn luôn khoẻ.

Lê Văn Duyệt

Khóa học Quản trị dòng tiền
O

omron

Guest
28/6/05
34
0
0
47
TPHCM
MaiKa nói:
hi. Hôm qua mình đã nhận được file của Mr. Ôm rốn. Kể ra thì vấn đề đúng như mình nghĩ, tất cả đều phải dùng đến các hàm định vị và tìm kiếm. Ở đây mình không bàn luận về độ mỹ thuật trong cách trình bày biểu bảng của anh nhé (Lề lối, khổ giấy, căn chỉnh lọ chai, format tiêu đề ngày, chưa tạo hộp chọn fill down - Combo Box...ect...). mà chỉ chú tâm vào cách giải quyết vấn đề thôi. Quả thật đây là vấn đề rất hay và mình đã giải quyết nó. Tuy nhiên nếu nhìn bài toán này dưới góc độ quản trị thì nó còn thiếu nhiều biểu bảng lắm đây. (Chắc là anh cũng có những thứ đó rồi nhưng vì vội nên không đưa lên đây?)

File này của anh được sửa vội vàng để gửi e-mail cho nhanh fải không? vì mình phát hiện ra 1 bút toán sai về nội dung đấy. Bút toán nào đó của khách hàng CTTP ấy mà: đúng là râu ông nọ cắm ... bà kia nhé. Thảo nào mình thử mọi khách hàng đều đúng hết duy chỉ có mỗi CTTP là không đúng nhưng mình đã sửa lại.

Để làm những bài toán kiểu này, mọi người hãy tham khảm 2 files sau: File NhapXuatTon_New của anh Thanhnhan53 (chủ yếu là sheet Thekho) và QuanLyDNNopThue. Trực tiếp thì hỏi chị handung107 hoặc em WhoamI.

À, cho vay mượn 20K Quota của MaiKa để upload files lên nhé (tiếc đứt ruột :) )

File Loc1.zip là file gốc.
File loc1_maika.zip là file MaiKa đã xử lý.

P/S: 2W: em học đâu cái kiểu nói vậy thế, It's a big banana so pzl enjoin 8 magazine !!!

Cám ơn Maika và các bạn đã giúp đỡ.

C

cobebuongbinh86

Guest
Các bạn ơi có thể giúp mình gấp vấn đề này với . Mình cần sử dụng bằng excel lấy đơn giá cho sheet tồn kho
- Điều kiện : Nếu mã hàng có cột số lượng > 0 , thì dò tìm giá xuất của mã hàng đó ở sheet Nhap_xuat . Nếu trong kỳ mã hàng đó không phát sinh xuất ( có nghĩa là dò tìm không ra , hoặc ra nhưng đó là dòng nhập ) thì chuyển sang dò tìm và lấy giá từ cột đầu kỳ .
- Mình gởi file đính kèm . Các bạn giúp mình gấp với ạ

tks

Đính kèm

• NXT_NEW.xlsx
    254.2 KB · Lượt xem: 817
O

ohlife

Guest
11/9/10
1
0
1
Hà Nội
Các bạn ơi có thể giúp mình gấp vấn đề này với . Mình cần sử dụng bằng excel lấy đơn giá cho sheet tồn kho
- Điều kiện : Nếu mã hàng có cột số lượng > 0 , thì dò tìm giá xuất của mã hàng đó ở sheet Nhap_xuat . Nếu trong kỳ mã hàng đó không phát sinh xuất ( có nghĩa là dò tìm không ra , hoặc ra nhưng đó là dòng nhập ) thì chuyển sang dò tìm và lấy giá từ cột đầu kỳ .
- Mình gởi file đính kèm . Các bạn giúp mình gấp với ạ

tks
Đơn giản dùng lệnh if thôi bạn ơi. Ô đg "= if(sl>0,vlookup(MH,vùng DL sheet nhập xuất từ mã hàng đến hết cột TT xuất, lấy cột 8 đg,o),if(sl=0,vlookup(MH,vùng DL sheet đầu kỳ từ MH đến đg, cột 4dg,0),""))" enter là xong thôi.

Q

quoctoa

Guest
9/6/06
5
0
1
40
Lagi
Em có xem file của Maika nhưng không mô phỏng theo để viết cho mình, phiền anh chị bớt chút thời gian giúp em trích lọc dữ lieu như bản kèm theo với. Xin cảm ơn nhiều lắm.

Đính kèm

• SOTHEODOICONGVANDENDI.xlsx
    661.9 KB · Lượt xem: 137
thinhvd

thinhvd

Cao cấp
25/11/09
1,336
234
63
Hà Nội
bluesofts.net
Em có xem file của Maika nhưng không mô phỏng theo để viết cho mình, phiền anh chị bớt chút thời gian giúp em trích lọc dữ lieu như bản kèm theo với. Xin cảm ơn nhiều lắm.
Ở đây là trích lọc dữ liệu từ sheet Công văn đến sang Sheet báo cáo đúng không?
1 vài data validation bị lỗi bạn ạ

Q

quoctoa

Guest
9/6/06
5
0
1
40
Lagi
Ở đây là trích lọc dữ liệu từ sheet Công văn đến sang Sheet báo cáo đúng không?
1 vài data validation bị lỗi bạn ạ
Đúng rồi anh. Chú Ba Tê bên Giaiphapexcel.com đã hỗ trợ công thức trích lọc dữ liệu rồi, Cảm ơn Anh và Diễn đàn nhiều.

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Chào mọi người!
Mình số một HĐ nhưng xuất 2 hóa đơn ở 2 thời điểm khác nhau, bgio mình muốn tìm số hợp đồng đó có bao nhiêu hóa đơn thì dùng công thức gì ah?
VD: Mình muốn lấy dữ liệu ở sheet 1 qua sheet 2 như ô B3 -> thì dùng công thức gì ah? (file đính kèm)
Tks cả nhà.

Đính kèm

• EXCEL - LOC.xlsx
    8.7 KB · Lượt xem: 82
BlogExcel.Com

BlogExcel.Com

www.blogexcel.com
7/9/17
37
17
8
www.blogexcel.com
@heartsaobang Ngay ở Sheet 1 bạn có thể dùng chức năng lọc mà nhỉ, cần gì dò như vậy cho mệt, hoặc không thì pivote á

H

heartsaobang

Cao cấp
11/5/11
218
0
16
Tp.HCM
Mình đưa ra vd đơn giản ý mình muốn như vậy. Chứ file của mình nhiều dữ liệu ko lọc như bạn nói được.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA