TSCĐ cũ không có hóa đơn

• Thread starter chanh leo
  • Ngày gửi
C

chanh leo

Guest
17/7/09
6
0
1
38
quảng ninh
Chào cả nhà.
Công ty em mới thành lập từ tháng 8/09 đã đi vào hoạt động. Giảm đốc của em có một máy khoan trị giá trên 100tr nhưng là mua từ trước khi thành lập công ty nên không lấy được hóa đơn đầu vào. Bây giờ muốn hợp thức hóa tài sản cố định đó phải làm thế nào ạ?
Có thể cho vào mua của cá nhân không có hóa đơn được không ạ? và nếu như thế thì có được tính là chi phí hợp lý hợp lệ để tính thuế TNDN hay không?
Mong các anh chị giúp đỡ.

Khóa học Quản trị dòng tiền
P

phamhuynh

Guest
24/6/09
240
1
0
Ninh Thuận
Chào cả nhà.
Công ty em mới thành lập từ tháng 8/09 đã đi vào hoạt động. Giảm đốc của em có một máy khoan trị giá trên 100tr nhưng là mua từ trước khi thành lập công ty nên không lấy được hóa đơn đầu vào. Bây giờ muốn hợp thức hóa tài sản cố định đó phải làm thế nào ạ?
Có thể cho vào mua của cá nhân không có hóa đơn được không ạ? và nếu như thế thì có được tính là chi phí hợp lý hợp lệ để tính thuế TNDN hay không?
Mong các anh chị giúp đỡ.
Muốn TSCD và CCPC ta có thể đưa vào chi phí hợp lý thì bắt buộc phải có hóa đơn tên cty, MST cty...không thể tên cá nhân được. Nếu bạn muốn máy khoan ấy đưa vào chi phí để tính thuế TNDN thì bạn nên lên cơ quan thuế nơi quản lý cty bạn và mua hóa đơn ở ấy, mình nghĩ đóng thuế cũng ít thôi. Thân

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA