Định mức sáng tác tác phẩm

• Thread starter Nguyen Cong Viet
  • Ngày gửi
N

Nguyen Cong Viet

Guest
12/11/09
3
1
0
46
Thanh pho Vinh - Nghe an
Các bạn ơi có bạn nào biết cách tính định mức để thanh toán cho một tác phẩm mới như: Kịch ngắn, kịch vui, kịch nói, ca khúc mới ... ( độ dài khoảng từ 15-30 phút ) không nhỉ? Nếu có thì áp dụng vào văn bản nào? ( Trường hợp mình hỏi là áp dụng hợp đồng đối với đối tượng không hưởng lương từ ngân sách Nhà nước, tức là hợp đồng thuê ngoài ), lâu nay mình áp dụng theo phương thức khoán, nhưng nay càng ngày số tiền khoán đó càng tăng lên, mình không biết phải làm sao cả, nếu thanh toán thì không có căn cứ, mà không thanh toán thi xếp oại chết, các bạn giúp mình nhé !

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

hungvks

Guest
30/9/09
35
0
0
Hà Nội
Bạn có thể áp dụng Nghị định số 61/2002/NĐ-CP ngày 11/6/2002 của Chính phủ quy định về chế độ nhuận bút.

N

Nguyen Cong Viet

Guest
12/11/09
3
1
0
46
Thanh pho Vinh - Nghe an
Cảm ơn bạn vì đã giúp đỡ, tuy nhiên Nghi định 61/2002/NĐ-CP chỉ áp dụng đối với những trường hợp hưởng lương từ ngân sách Nhà nước, hoặc những trường hợp ( được gọi là cộng tác viên ) của các đơn vị khác nhưng họ lại có khung nhuận bút ( tức là áp dụng hệ số để tính ). ý mình hỏi ở đây là đối với đối tượng không thể áp dụng được trong khung ( theo bậc ) như hợp đồng với một đối tượng tự do ( hoặc đã nghỉ hưu ), vì đơn vị mình là đơn vị HCSN không phải đơn vị biểu diễn để thu tiền, vậy thì có thể áp dụng được vào cách tính nào và văn bản nào quy định ngoài NĐ61 cơ! Vì nếu áp dụng theo kiểu thoả thuận thì vô vàn lắm và cũng không có căn cứ.

P

PHIHUNGVN

Cao cấp
4/1/05
1,394
12
38
50
HANOI
Cảm ơn bạn vì đã giúp đỡ, tuy nhiên Nghi định 61/2002/NĐ-CP chỉ áp dụng đối với những trường hợp hưởng lương từ ngân sách Nhà nước, hoặc những trường hợp ( được gọi là cộng tác viên ) của các đơn vị khác nhưng họ lại có khung nhuận bút ( tức là áp dụng hệ số để tính ). ý mình hỏi ở đây là đối với đối tượng không thể áp dụng được trong khung ( theo bậc ) như hợp đồng với một đối tượng tự do ( hoặc đã nghỉ hưu ), vì đơn vị mình là đơn vị HCSN không phải đơn vị biểu diễn để thu tiền, vậy thì có thể áp dụng được vào cách tính nào và văn bản nào quy định ngoài NĐ61 cơ! Vì nếu áp dụng theo kiểu thoả thuận thì vô vàn lắm và cũng không có căn cứ.
Áp dụng nghị định 61 không có nghĩa là đối tượng khác đi thì không dùng được, trong trường hợp của bạn là ký hợp đồng theo thực tế với người sáng tác mức giá thoả thuận định mức tính có thể dùng định mức đã qui định tại NĐ 61 hoặc thoả thuận bằng hợp đồng.

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA