khớp lệnh định kỳ và liên tục???

• Thread starter milenia
  • Ngày gửi
M

milenia

Guest
28/10/09
2
0
0
34
HCM
các anh các chị nào biết rõ về khớp lệnh định kỳ và liên tục làm ơn giải thích dùm em?sẵn cho ví dụ để em hiểu rõ hơn nha thank mọi người nhiều

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
các anh các chị nào biết rõ về khớp lệnh định kỳ và liên tục làm ơn giải thích dùm em?sẵn cho ví dụ để em hiểu rõ hơn nha thank mọi người nhiều

Trời ơi, chịu khó sáng sáng chạy ra LTHG;PDC uống cafe nhìn mấy cái bảng điện chớp chớp là biết liền à. Không siêng thì ngồi nhà nghiên cứu chư "định kỳ" và "liên tục" là rỏ.
Ha...ha...ha...
Sẽ có người giải thích thay ta !

M

milenia

Guest
28/10/09
2
0
0
34
HCM
trui em ko co time ranh de ra do ngoi dau nen moi hoi zi lai ko bit gi ra ngoi cung nhu ko

H

hangltp

Guest
3/12/09
2
0
0
37
TPHCM
Phương thức khớp lệnh định kỳ hiện đang được áp dụng tại TTGDCK Tp.HCM. Khớp lệnh định kỳ (call Auction) là phương thức giao dịch trong đó giá thực hiện được xác định theo điều kiện cho phép khối lượng giao dịch cao nhất, trên cơ sở tập hợp tất cả các lệnh mua và lệnh bán trong một khoảng thời gian nhất định.

Phương thức khớp lệnh liên tục: Trong phương thức khớp lệnh liên tục (continuous Auction), giao dịch được thực hiện liên tục ngay khi có các lệnh đối ứng được nhập vào hệ thống.

bichvan.tax06

bichvan.tax06

Điều hành viên
Thành viên BQT
4/8/07
4,116
514
113
Thủ Đô
Trời ơi, chịu khó sáng sáng chạy ra LTHG;PDC uống cafe nhìn mấy cái bảng điện chớp chớp là biết liền à. Không siêng thì ngồi nhà nghiên cứu chư "định kỳ" và "liên tục" là rỏ.
Ha...ha...ha...
Sẽ có người giải thích thay ta !
Giải thích thay bác VTM mặc dù topic này đi vào dĩ vãng từ xưa xửa rồi.hihihi:quiet:

Quan trọng nhất là nguyên tắc KL.

Nguyên tắc KL với trường hợp KL định kỳ : Lệnh ATO(ATC) được quyền ưu tiên(vì 2 ông này " rổ rá " thế nào không quan trọng), sau đó đến ưu tiên về giá theo quy luật: Mua giá cao thì đc ưu tiên mua trước, bán giá thấp được ưu tiên bán trước.
Giá KL là giá có Khối Lượng GD lớn nhất.

Nguyên tắc KL với trường hợp KL liên tục : Ng.tắc giá mua phải cao hơn hoặc bằng giá bán và khớp theo giá của người đặt lệnh trước.

Sửa lần cuối:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA