Cần giúp thủ tục nhập khẩu!!!

• Thread starter lengath
  • Ngày gửi
L

lengath

Guest
14/11/09
1
0
0
Thanh Hoa
Các bác ơi! giúp e với. Chả là thế này, Công ty e có NK hàng từ Thailand, cái món này lâu nay vẫn thuê bộ phân XNK làm, but giờ hok có thuê làm nữa. Xếp e lại giao cho cho e, but e thì chưa bao giờ làm cái món này nên chẳng biết phải bắt đầu và làm như thế nào? Các bác giúp e với, làm sao để có thể lấy hàng từ Cảng về được, cần làm những gì, và cần những giấy tờ gì? Ai đã từng làm rồi thì chỉ giúp e với nhé. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!

Khóa học Quản trị dòng tiền
VTM

VTM

Guest
14/10/05
5,506
81
48
TÂY NAM BỘ
Các bác ơi! giúp e với. Chả là thế này, Công ty e có NK hàng từ Thailand, cái món này lâu nay vẫn thuê bộ phân XNK làm, but giờ hok có thuê làm nữa. Xếp e lại giao cho cho e, but e thì chưa bao giờ làm cái món này nên chẳng biết phải bắt đầu và làm như thế nào? Các bác giúp e với, làm sao để có thể lấy hàng từ Cảng về được, cần làm những gì, và cần những giấy tờ gì? Ai đã từng làm rồi thì chỉ giúp e với nhé. Cảm ơn các bác nhiều nhiều!!!

Bạn làm như sau :
Từ bộ chứng từ (HD, Inv,Pack, Bill, CO, CA...)-> lên tờ khai HQ, áp mã HS cho HH, tính thuế (nếu có Pass thì khai HQ điện tử)-> làm giấy GT và cầm 1 Bill chính đến hảng tàu lấy DO-> xuống cảng đăng ký TK (chổ này có đ/c nợ thuế)-> chuyển cont ra bãi kiểm hoá-> chờ HQKH -> kiểm xong-> tính thuế -> ra TK-> thanh lý HQGS-> kéo cont xong (ra tới cảng không biết chổ nào hỏi người ta, ai cũng chỉ).

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA