Đầu vào và đầu ra trong HĐ xây dựng

• Thread starter cohang1102
  • Ngày gửi
C

cohang1102

Trung cấp
8/12/08
112
0
16
Hà Nội
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với:
Cty em ko chuyên về xây dựng, thỉnh thoảng mới nhận được hợp đồng về xây dựng thôi. Và người quản lý c.trình khi lấy hoá đơn đầu vào: Ví dụ của xi măng, đầu ra chỉ hết 9.5 tấn. Nhưng đầu vào họ lấy hoá đơn về là 9.9 tấn. Vậy hoá đơn đầu vào này em xử lý thế nào ạ? Theo em thì em vẫn kê khai đầu vào bình thường, còn bao nhiêu thì để tồn kho được ko ạ?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em cách giải quyết hợp lý. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

Khóa học Quản trị dòng tiền
N

NguyetTung

Guest
17/9/09
14
0
0
Hà Nội
Bác nào có kinh nghiệm giúp em với:
Cty em ko chuyên về xây dựng, thỉnh thoảng mới nhận được hợp đồng về xây dựng thôi. Và người quản lý c.trình khi lấy hoá đơn đầu vào: Ví dụ của xi măng, đầu ra chỉ hết 9.5 tấn. Nhưng đầu vào họ lấy hoá đơn về là 9.9 tấn. Vậy hoá đơn đầu vào này em xử lý thế nào ạ? Theo em thì em vẫn kê khai đầu vào bình thường, còn bao nhiêu thì để tồn kho được ko ạ?
Mong các bác có kinh nghiệm chỉ giáo cho em cách giải quyết hợp lý. Em cảm ơn rất nhiều ạ!

theo mình như thế cũng được.tuy nhiên mình nghĩ là bạn nên lưu ý đến số vật tư tồn này và đặc biệt là giá nhập của nó. vì sau này lâu lâu công ty bạn mới có hợp đồng xây dựng thì xuất số tồn này ra trước(theo pp nhập trước xuất trước)hoặc theo bình quân cả kỳ dự trữ.mình nghĩ vậy

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA