ghi sai tổng số tiền

• Thread starter tinhdauchondau
  • Ngày gửi
T

tinhdauchondau

Guest
14/11/09
2
0
0
Binhphuoc
cac bạn a! mình ghi hoa đơn bán hàng nhưng khi ghi mình cộng sai tổng số tiền( tiền hàng+tiền thuế).vậy mình làm bảng điều chỉnh số tiền được không hay phải làm biên bản hủy hóa đơn.các bạn chỉ giup mình với nha
:1luvu:

Khóa học Quản trị dòng tiền
T

tranthiman

Trung cấp
14/5/09
63
0
6
39
hoa hai
bạn làm biên bản hủy hóađơn rồi xuất lại 1 hóa đơn khác với số tiền đúng là được

T

tinhdauchondau

Guest
14/11/09
2
0
0
Binhphuoc
nhung minh ko làm bien bản hủy mà làm biên ban diều chỉnh dc ko ban:dance2:

maytim83

maytim83

Cao cấp
23/7/09
303
2
16
Sông Thu êm đềm...

Biên bản điều chỉnh thì vẫn được nhưng sợ khách hàng không đồng ý.tốt nhất nên huỷ hoá đơn đó và xuất hoá đơn khác thay thế là ok nhất.

huong85

huong85

Talkative Girl
25/1/07
1,171
5
38
38
Vĩnh Phúc-Đồng Nai-Gò Vấp

sai số tiền thì phải làm biên bản hủy, không thể làm biên bản điêù chỉnh được thân :015:

R

Rungvietbac

Cao cấp
8/5/08
300
0
16
TP Thái Nguyên
sai số tiền thì phải làm biên bản hủy, không thể làm biên bản điêù chỉnh được thân :015:
Trường hợp hóa đơn đầu ra bị sai tổng số tiền, nếu số tiền bị tính sai không lớn, khách hàng ở xa và không yêu cầu hủy thì mình nghĩ là có thể định khoản số tiền bị tính sai đó vào Thu khác, hoặc Chi khác.
Các bạn cho thêm ý kiến nhé.

C

cute sunsun

Guest
16/11/09
5
0
0
hanoi
Theo sunsun thì tốt hơn hết là lập biên bản hủy HĐ và lập hoá đơn mới...đỡ pải giải trình.:angel:

Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
Trường hợp hóa đơn đầu ra bị sai tổng số tiền, nếu số tiền bị tính sai không lớn, khách hàng ở xa và không yêu cầu hủy thì mình nghĩ là có thể định khoản số tiền bị tính sai đó vào Thu khác, hoặc Chi khác.
Các bạn cho thêm ý kiến nhé.
Cộng trừ thì phải cho đúng từng số chứ bạn,sai thì phải sửa.Nếu làm như bạn nói CQT ko chấp nhận hóa đơn đó thì sao????:wall::wall::wall:

N

NGUYENTHINUOI

Guest
9/10/09
4
0
0
38
Ha Noi
Mình đang gặp một trường hợp tổng số tiền thanh toán không đúng với giá trị thực tế khi ta cộng trị giá hàng mua với thuế GTGT, chỉ có điều đó là hoá đơn mình mua vào chứ không phải bán ra. Khi lấy hoá đơn mình thấy người bán ghi sai giá thanh toán mình đã đề nghị họ ghi đúng nhưng họ không chịu, khi đó mình mới đi làm chưa có kinh nghiệm nên mình vẫn lấy hoá đơn về, giờ mình mới thấy tác hại của nó khi làm sổ. Mong bạn nào biết chỉ cho mình cách làm vì mình ghi theo hoá đơn thì lên sổ PS Nợ và PS Có không khớp nhau, mình làm theo hình thức Nhật ký chung. Nếu mình không làm theo hoá đơn thì sợ CQ Thuế sẽ hỏi, mong các bạn giúp mình nhé!

L

Luc van

Guest
thế chủ topic đã xé hoá đơn ra khỏi cuốn chưa nhỉ? Nếu chưa thì chỉ việc gạch bỏ rùi xuất lại là được

Xé ra rồi thì làm như huong85 là đúng đấy! không điều chỉnh số tiền

huong85 nói:
sai số tiền thì phải làm biên bản hủy, không thể làm biên bản điêù chỉnh được thân

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:
Q

quytda

Cao cấp
10/11/08
1,148
3
38
055
thế chủ topic đã xé hoá đơn ra khỏi cuốn chưa nhỉ? Nếu chưa thì chỉ việc gạch bỏ rùi xuất lại là được

Xé ra rồi thì làm như quytda là đúng đấy! không điều chỉnh số tiền
Nhầm lẫn rồi anh ui!!,câu này chị Hương trả lời mà không phải của em:wall::wall::wall:

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA