Chuyển TGNH từ NH này sang NH khác

• Thread starter thi suong
  • Ngày gửi
T

thi suong

Guest
3/10/09
1
0
0
41
107E tran hung dao- Quy Nhon
Công ty mình mở TK ở hai ngân hàng
Từ TKNH này mình chuyển tiền qua TKNH kia thi mình phải hoach toán ntn cho đúng?
Các bạn hảy chỉ mình với
Mình cảm ơn nhiều.

Khóa học Quản trị dòng tiền
H

HOANGNAM

Cao cấp
17/10/04
1,257
17
38
58
Binh duong
Từ TKNH này mình chuyển tiền qua TKNH kia thi mình phải hoach toán ntn cho đúng?
Các bạn hảy chỉ mình với
Mình cảm ơn nhiều.
Bạn chỉ cần ghi sổ chi tiết là được : ghi giảm ở sổ này và tăng ở sổ kia.

C

coi09

Guest
8/5/09
1
0
0
TPHCM
Các bạn hảy chỉ mình với
Mình cảm ơn nhiều.

Nói như bạn HoaiNam đúng đó bạn à

M

minhthucat

Guest
2/7/09
21
0
0
Tp.HCM
Công ty mình mở nhiều TK nhưng chỉ có một TK báo với thuế thôi vậy bây giờ mình chuyển khoản từ các TK kia vào TK mình khai với thuế thì hạch toán như thế nào vậy . Có ai biết không chỉ cho mình với cám ơn nhiều nhé!

H

hunglinhphong

Trung cấp
26/1/08
107
13
18
38
TP.HCM
Công ty mình mở nhiều TK nhưng chỉ có một TK báo với thuế thôi vậy bây giờ mình chuyển khoản từ các TK kia vào TK mình khai với thuế thì hạch toán như thế nào vậy . Có ai biết không chỉ cho mình với cám ơn nhiều nhé!

Nếu các tài khoản kia mang tên cá nhân thì N112/C311 (nếu vay), hay N112/411(nếu góp vốn).

hiepnt1974

hiepnt1974

Chạy xe ôm ^^
25/11/08
1,163
41
48
Hạ Long city

Ở đây là vấn đề hạch toán trên sổ sách kế toán, thuế không quản lý số lượng TK của bạn trừ trường hợp DN của bạn đang nợ tiền thuế thì bạn phải khai báo tất cả các TK của DN mở tại các NH để Thuế quản lý nguồn tiền chuyển về của bạn.
Bạn cứ hạch toán bình thường nhé

Xem nhiều

Webketoan Zalo OA